Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกี่ยวกับแรมครับ ขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกี่ยวกับแรมครับ ขอคำแนะนำ

ถามเรื่องเกี่ยวกับแรมครับ ขอคำแนะนำ
    คือเครื่องผมใช้แรม บัส 333 ถ้าไปใช้ บัส 400 จะเป็นไรไหมครับ
    แล้วถ้า เครื่องผมใช้ แรม เป็น DDR I บัส 333 ผมจะไปใช้ DDR II บัส 400 ได้ไหมครับ
    ถ้าแบบไหนจะดีกว่า เพราะอะไร ครับ
    เครื่องผม บอด กิ๊กกาไบร์ท น่าจะ รับบัสได้ที่ 333 ครับ
    CPU ผม XP 2000+ แรมกิ๊กเดียว กะว่า จะเอามาอัดแรมเพิ่มครับเพิ่ม
    ทำงานกราฟฟิก เล่นวินนิ่ง การ์ดจอ ผม A6800 XT 128/256

รบกวนครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Ble View Post
    คือเครื่องผมใช้แรม บัส 333 ถ้าไปใช้ บัส 400 จะเป็นไรไหมครับ
    แล้วถ้า เครื่องผมใช้ แรม เป็น DDR I บัส 333 ผมจะไปใช้ DDR II บัส 400 ได้ไหมครับ
    ถ้าแบบไหนจะดีกว่า เพราะอะไร ครับ
    เครื่องผม บอด กิ๊กกาไบร์ท น่าจะ รับบัสได้ที่ 333 ครับ
    CPU ผม XP 2000+ แรมกิ๊กเดียว กะว่า จะเอามาอัดแรมเพิ่มครับเพิ่ม
    ทำงานกราฟฟิก เล่นวินนิ่ง การ์ดจอ ผม A6800 XT 128/256

รบกวนครับ ขอบคุณครับ
    ใส่ได้เฉพาะ ddr1 เท่านั้น ddr1 บัส400ใส่ได้แต่จะวิ่งแค่333

Comment

--------------------------------------------------
      แรมต่างชนิดกันบางทีใช้ด้วยกันแล้วจะมีปัยหาครับ ถ้าใช้ได้แรมจะวิ่งตามตัวที่ช้ากว่าครับ แน่นอนว่าใส่ได้มันจะวิ่งที่บัส 333 ครับ ถ้าจะวิ่งที่ 400 คุณจะต้องคล๊อกเอาครับ
      --------------------------------------------------
      แรม DDR2 บัส 400 ไม่มีขายครับ และถึงมีขายก็เอามาใส่ไม่ได้ครับ คุณใช้ได้แค่ DDR1 ครับ
      ---------------------------------------------------
      ครับผม แต่จะวิ่งที่ 266 เท่านั้นครับ เพราะบัสซีพียูของคุณ( XP2000+) มันตันที่ 266 ถ้าวัดแบรนวิทย์จะได้แค่นั้นครับ ถึงแม้จะโชว์ว่า 333 ก็ตาม
      ---------------------------------------------------
      สรุปคือถ้าคุณจะอัพแรม คุณใช้ได้แค่ DDR1 ครับ และแรมใหม่ มีโอกาสที่จะใส่กับแรมตัวเก่าแล้วมีปัญหาครับ
      ไม่ใช่ว่าเสียบแล้วจะใช้งานได้ 100 เปอเซ็นครับ เสี่ยงดวงล่ะครับ
      ส่วนความเร็วไม่ต้องคิดมาก ไม่ว่าคุณจะเอาแรมบัสไหนใส่ จะวิ่งจริงๆที่ 266 ตามบัสซีพียูครับ

Comment

ตามข้างบนคับ^^"

Comment

ขอบคุณครับ .. อยากเอามาใส่ต้องลุ้นเอา ใช่เปล่าครับ..
          อืม ต้องวัดใจแล้วว
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X