Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า Windows ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า Windows ไม่ได้

1. มันค้างอยู่ที่หน้า ให้เลือก USER อ่าครับ
    พอเลือกแล้วมันก็ Log Off มาให้เลือก USER อีก
    วนอยู่อย่างนี้ตลอด

2. เข้า Windows แล้วไม่มีอะไรที่หน้า Desktop เลย ทีแต่ ภาพ Background
    ไม่มี Task Bar ไม่มี Mycom ไม่มีอะไรเลย กดอะไรก็ไม่ได้ ด้วย
    เข้า Sefe Mode แล้ว เข้าได้ แต่ปรากฏว่า มันไม่มีอะไรเลยที่หน้าจอ Desktop
    แก้ไขยังไงครับ ที่ไม่ต้องลง Windows ใหม่ อ่าครับ

มี 2 กรณี ครับ รบกวน ผู้รู้ มาตอบทีครับ
    หรือจะโดนไวรัส รึป่าว ผมไม่รู้ ครับ ไม่แน่ใจ เพราะ ก่อน หน้า มันจะเป็น อาการแบบนี้
    โปรแกรม ไวรัส มัน เด้ง ตลอดเลย ใช้ Kaspersky ครับ Update ผ่าน แล้ว
    มันเด้งๆ ตลอด เลย แล้ว อยู่ ก็ Restart เอง จากนั้น ก็ ตามข้อ 1 เลยครับ

ส่วนข้อ 2 เจอ ไอคอน แปลกๆ ก่อน จะเป็นอาการดังกล่าว
    คือ มี Icon ชื่อว่า CicK.com โผล่มาที่หน้า Desktop แล้ว โปรแกรม ไวรัส มันก็ เด้ง
    กด Delete ปุป Restart ปั๊ป แล้วก็ ตาม ข้อ 2 เลย

- ขอบคุณมาก ๆ ครับ -

ลบลงใหม่ครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ลบลงใหม่ ลบอะไร อ่ะ . . . .
      ลบ Windows อ่านะ
      ก็ ผม ถามว่า มีวิธีไหนมั่งครับ ที่ไม่ต้อง ลง Windows ใหม่
      ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ก็ ขอบคุณ ครับ สำหรับ คำ แนะนำ ครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        เห็นด้วยครับ แบบนี้หนัก

Comment

ถ้าสังเกตุรู้ว่าตรงไหนก็เข้าไปเเก้ได้ กรณีไม่รู้เเน่ชัด ลดปัญหาต่อเนื่องด้วย ลงใหม่เร็วกว่า ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ถ้าตามหาเรื่อยๆมันนานกว่า

Comment

ลงใหม่คือคำตอบสุดท้ายครับ แล้วอย่าลืมฟอร์แมตด้วยล่ะ

Comment

ถ้าคิดว่าโดนไวรัสจริง ไม่มีทางแก้ครับ นอกจากฟอร์แมท แต่ถ้าต้องการแสกนดูก้อต้องถอดฮาร์ดดิสก์ไปเสียบเครื่องอื่น อัปเดทโปรแกรมไวรัสให้เรียบร้อยเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด แล้วแสกนแบบ Deep หรือที่เรียกว่า Deep Scan เลือก Scan เฉพาะไดร์ C:/ ก็ได้ครับ เพื่อความรวดเร็ว

หรือ อีกวิธีหนึ่งคือ ลองเข้าไปที่ User Account แล้วไปลบ User อันอื่นออก หรือ ลบพาสเวิร์ดหรือ ทำไม่ให้มัน รัน ให้กด User ก่อนเข้าวินโดวส์ ลองทำดูครับ

ถ้าไม่ได้ ก้อทำอย่างที่เค้าว่ากันนะแหละ ถ้าหาสาเหตุก็อาจจะเห็นแต่เสียเวลามาก

Comment

ผมก็เคยเป็น หาทางแก้ ที่เร็วที่สุด ก็คือ ลงใหม่ เยยค๊าบ *-*

Comment

ขอบคุณ ครับ สำหรับคำแนะนำ
                  เฮ้อ. .. .ทำใจ ลงใหม่ . . T^T

Comment

เจอ เหมือนกันครับ กำลังหาทางแก้อยู่

Comment

Working...
                    X