Announcement

Collapse
No announcement yet.

D-LINK (DSL-2540T) + TRUE เซ็ตยังงัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• D-LINK (DSL-2540T) + TRUE เซ็ตยังงัย

เอาแบบโง่ๆ เลยผมทำไม่เป็น ใครพอมีข้อมูลช่าวที หรืิอเว็บไหนมีบอกหน่อยคับ เครื่องบ้าน 2 เครื่อง จะแชร์ เน็ตอะคับ ซื้อ D-LINK (DSL-2540T) เร้าเตอร์มา เซ้ค่าไม่เป็น ผมใช้เน็ต truehisp คับ

ดูในแผ่น CD ที่ให้มาในกล่องครับ มานมี วิซาร์ท เซทตามมานไปเรื่อยๆ คับไม่ยาก

Comment

Originally posted by BioZa View Post
      ดูในแผ่น CD ที่ให้มาในกล่องครับ มานมี วิซาร์ท เซทตามมานไปเรื่อยๆ คับไม่ยาก
      ลองแแล้ว มันไม่ผ่านอะคับ มันให้ผมใส่ user paas สำหรับต่อเน็ตก้อใส่ไปแล้ว มันไม่ยอม

ไปอ่าน

ตรงนี้มามันจะเหมือนกันมั้ย

Comment

ลองเซตตามนี้ดูนะครับ
        VCI = 100
        Encapsulation = PPPoE LLC

Comment

คู่มือไม่มีหรอท่าน
          user name ใส่แบบนี้นะครับ user@truehisp

Comment

3

Originally posted by ImIlluSion View Post
            คู่มือไม่มีหรอท่าน
            user name ใส่แบบนี้นะครับ user@truehisp
            ทำตาม แบบ วิสาด แล้วก้อไม่ได้อะ

Comment

อ๋อๆ ผมอ่านโจทย์ผิด นึกว่าต่อเน็ตไม่ได้..ที่แท้จะแชร์เน็ต ^^"
              อุปกรณ์ที่ต้องใช้ก็มี
              1.ADSL
              2.คอมพ์ 2เครื่อง
              3.HUB(ถ้า Modem มีช่อง HUB แล้วไม่ต้องซื้อ)
              4.Modem Adsl
              5.สายแลนเข้าหัวแบบครอส(ธรรมดา)
              6.เซ็ทไอพีให้ตรงกันทั้ง 2เครื่อง

ที่หลือลองค้นหาในเว็บนี้ดูนะครับ มีเพื่อนๆตอบไว้แล้ว..

Comment

แล้วถ้าผมอยากทำ forwardport D-Link DSL-2540T ต้องทำงัยคับ

Comment

ทำได้แล้วหละ แต่ 1 วันผ่านไปเข้ามะได้อีก ต้องมาเซ็ตค่าใหม่อีก ถึงจะใช้ได้ ถ้าเป็นอีก เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูนะ

Comment

f

ปัญหารอบสอง

มันตัดเองทุกๆ 4 ทุ่ม มันต้องไปเซ้ตเวลา ด้วยหรือ สังเกตละ ใครรู้บอกที

Comment

Working...
                    X