Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่อง Window xp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่อง Window xp ครับ

คือผมได้ฝึกลงวินโดวมานานแล้วอ่ะครับ โดยการลองลง xp 2006 v.7 และล่าสุดก็ v.9 ข้อดีของมันก็คือมีไดรเวอร์มาให้พร้อมเลยครับ แต่มันทำให้เครื่องผมอืดถึงอืดที่สุด [แรม256เองครับ] ทีนี้ผมก็ได้ดูมาจากหลายๆที่ ว่าคนอื่นๆเขาลงวินโดวอะไรกันบ้าง แต่ที่เป็นอันที่นิยมกันมากที่สุดก็คือ ลง sp1 แล้วอัพเป็น sp2 แล้วมาอัพเดทเองทีหลัง แต่ปัญหาของผมก็คือ ทุกคนจะลง sp1 และ sp2 จากแผ่นแท้เลย แต่ผมไม่ค่อยจะรู้จักใครที่พอจะมีแผ่นแท้เลย ไม่ทราบว่าจะพอมีเว็บให้โลททั้ง sp1 และ sp2 หรือเปล่าครับ แล้วตอนอัพเป็น sp2 ต้องทำเหมือนตอนลงวินโดว หรือว่าต้องทำวิธีอื่นครับ ขอโทษนะครับที่ผมพิมยาวเลย เพราะผมมันไม่ค่อยจะรุ้เรื่องอะไรเท่าไหร่ และก็จะขอขอบคุณทุกคนอย่างสูงที่ช่วยผมนะครับ

ผมมี

เล่นเวปบิตไหน จะตามไปอัพให้ เวปบิตใหญ่ๆ ผมมีหมด

Comment

คือผมเลิกโลทแบบบิทนานแล้วอ่ะครับ หรือถ้าโลทแบบบิทเร็วกว่า ผมก็จะยอมโลทครับ อิอิ

Comment

โหลดจากเวป Microsoft ได้เลยนี่ครับ SP1 กับ SP2

Comment

ผมหาในเว็บไมโครซ๊อฟไม่เห็นเจอเลยอ่ะครับ

Comment

ผมโลททั้ง sp1 กับ sp2 มาแล้วนะครัย แต่สงสัยเรื่องการลงอ่ะครับ เพราะตอนนี้ผมใช้ sp2 [แผ่น2006 v.9] อ่ะครับ แล้วจะลง sp1 จะต้องทำไงหรอครับ ฟอแมตหรือว่าต้องทำอย่างไรครับ [ขอโทษนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ]

Comment

Working...
            X