การ์ดจอ เมนบอร์ด ดูให้หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: การ์ดจอ เมนบอร์ด ดูให้หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default การ์ดจอ เมนบอร์ด ดูให้หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมซื้อ Asus Maximus Formula มาแล้ว

เรื่องของเรื่อง ก็คือ มองหาการ์ดจอ อะครับ

บอร์ด ผม support CF อ่ะ

มีงบการ์ด 16000 บวกลบ ได้ 2000 ครับ

จะเล่น การ์ดอะไรดีครับ เพราะที่แน่ๆๆบอร์ด ผม คง SLi ไม่ได้ครับ (ไม่มันใจ แต่มันบอกว่า Support CF)

หรือท่านว่าบอร์ดผม SLi ได้
    จะเล่น 8800...? ตัวเดียวดี (ไม่รู้ตัวไหน) หรือเล่น CF ตัวไหนดี

รบกวนหน่อยครับ
    Last edited by chive; 3 Jan 2008 at 20:00:51.

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

Crossfire ไงครับ ไม่ใช่ Scalable link Interface [SLI]

X38 สนับสนุน CF ครับ ไม่ CF ก็ 8800 Gt ไปเลยครับ หรือท่านจะ Cf ไปทำอะไร???

Quote Originally Posted by Byzentine View Post
    Crossfire ไงครับ ไม่ใช่ Scalable link Interface [SLI]

X38 สนับสนุน CF ครับ ไม่ CF ก็ 8800 Gt ไปเลยครับ หรือท่านจะ Cf ไปทำอะไร???
    ก็ไม่รู้เหมือนกันครับจะ CF ไปทำไม

ส่วน 8800 เอาคัวไหนดีครับ ที่คิดว่า คุ้มค่า ถ้าเงินเหลือมีโครงกานซื้อจอ เพราะอยาได้ LCD (ตอนนี้ใช้ CRT อยู่)

ผมดูตัวนี้อยู่อ่ะ XFX 8800GT XT -G92 ราคา 9990 ร้าน busitek
    คิดว่าดีป่าวครับ
    ถ้าท่านคิดว่าไม่ดี แนะนำหน่อยครับ (แบบว่าโง่จิงๆๆ)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

HD3870 x2 16000 เอง เตรียมไฟไว้ให้พอแล้วกันครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    HD3870 x2 16000 เอง เตรียมไฟไว้ให้พอแล้วกันครับ
    กี่ Watt ดีครับ ผมมี Enermax 500W. อยู่ พอป่าวครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลองดูครับ จะให้ดีก็ 650-750 ครับ

OverclockZone Member sak_zeal's Avatar
    อยุธยา แถวตลาด หัวรอ

เล่น VGA 2ตัว มันเปลืองไฟ เปลือง ตังครับ ถ้าลบ VGA ออก 1 ตัว แล้วไม่เสียดายตัง ก็ไปซื้อเคสเทพ หรือ ไปเปลี่ยน

Sink CPU หรือ เพิ่ม HDD ดีกว่าครับ ยังไงใจผมก็แนะนำ 8800 GT ครับ ถึงจะไม่แรงกว่า GTS / GTX

แต่ก็ไม่ค่อยเปลืองไฟ

Bookmarks

Bookmarks