Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีป้องกันการลบโฟลเดอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีป้องกันการลบโฟลเดอร์

พอจะมีวิธี ป้องกันการลบโฟลเดอร์ไหมคะ คือให้ save copy file ในโฟลเดอร์ได้แต่ห้ามไม่ให้ลบอะค่ะ ถ้า read only มันยังลบได้
    ขอบคุณค่ะ

อยากรู้เหมือนกันครับ ยังหาวิธีทำไม่ได้เลย ครัยรู้บอกที

Comment

ตั้ง share folder แล้วคนอื่นเข้ามาลบ folder ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by KoKi View Post
        พอจะมีวิธี ป้องกันการลบโฟลเดอร์ไหมคะ คือให้ save copy file ในโฟลเดอร์ได้แต่ห้ามไม่ให้ลบอะค่ะ ถ้า read only มันยังลบได้
        ขอบคุณค่ะ
        ------------------------------------------------
        มีวิธีอยู่เหมือนกันครับ คือทำให้โฟลเดอร์นั้น Process หรือเปิดอยู่ตลอดเวลา และซ่อนโฟลเดอร์ไว้ที่ TaskBar
        ถ้าไม่ปิดโฟลเดอร์ที่เปิดอยู่ เราจะไม่สามารถลบโฟลเดอร์นั้นได้ ..ลองดูซีครับ
        อีกอย่างหนึ่งเราสามารถเขียนสคริ๊ปคำสั่งที่เขาใช้ทำไวรัสได้ เช่น.
        ถ้าโฟลเดอร์นี้ถูกลบเมื่อใด ก็ให้สร้างโฟลเดอร์นี้ขึ้นมาใหม่ (AutoRun Create New Folder)
        ------------------------------------------------------------------------
        ความน่าสพึงกลัว สำหรับไวรัสตัวใหม่ที่เพิ่งเกิดขึ้น ที่เล็ดรอดจากการถูกตรวจสอบจากโปรแกรม AntiVirus
        สามารถสร้างความเสียหายให้กับระบบ Windows ของคุณ ถึงกับบู๊ตวินโดว์ไม่ขึ้นเลยก็มี
        ถ้าใครเป็นถึงขั้นระดับ Hacker แล้ว เพียงแต่ท่านดาวน์โหลดไฟล์โปรแกรมของเขามา
        แล้วท่านเกิดรันโปรแกรมนั้น โดยที่ท่านไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ท่านอาจถึงกับต้องสูญเสีย
        ็ข้อมูลสำคัญที่อยู่ในเครื่องและระบบ Windows ทำงานล้มเหลวโดยสิ้นเชิง (อาจบู๊ตไม่ขึ้นหรือจอฟ้า)
        จริงๆแล้วผมก็สามารถเขียนสคริ๊ปคำสั่งได้ แต่ระดับ Hacker มืออาชีพแล้ว เขาไม่ทำกัน
        Last edited by sak2005; 13 Feb 2010, 23:02:08.

Comment

Working...
        X