Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ notebook ใหม่ อยากได้จอ 12.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ notebook ใหม่ อยากได้จอ 12.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า หลัก ๆ ใช้ทำงานพวก word excel เล่นเน็ต โหลดเกมส์บ้าง (psp) อยากได้ notebook ขนาดเล็กจอ 12.1 ไม่ทราบตัวไหนดีครับ

ที่ลองดูไว้ก็จะเป็นของ compaq b1227tu, b1233 tu แล้วก็ของ acer travelmate ไม่ทราบว่าด้วยงานที่ใช้จำเป็นต้องซื้อ core 2 duo ไหม (เผื่ออนาคต) หรือว่าแค่ celeron ก็เพียงพอแล้ว

ช่วยแนะนำด้วยครับ จะเป็นตัวอื่นนอกเหนือจากนี้ก็ได้ ตั้งงบไว้ไม่เกิน 40k

ขอบคุณครับ

S31 ไปซื้อด้วยกันไม้ครับ ๒ หมื่น ต้นๆ

ซื้อ อาทิตย์หน้า ครับ

เผื่อ จะได้ ถูก หรือ แถ แรม ซัก แถว ( เป้าหมาย คือ ร้าน ใน พันพทิย์ ซัหร้านแหละ ครับ )

Comment

ดูจากงานที่ใช้แล้ว compaq b1227tu ก็เพียงพอครับ เป็น celeron ราคา 25900 no vat
      ถ้า b1233tu จะได้ core2duo t7250 bus 800 ครับ ราคาจะต่างกันพอสมควรคือ 35900 no vat
      ของ benq ก็ได้ครับ S32B LM04 จอ 13.3" cor2duo ครับ 27900 no vat
      ที่เหลือก็อัพแรมเป็น 2G ครับ

Comment

Working...
      X