overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีใครรอใจจดใจจ่อเหมือนผมไม๊ครับ กลางเดือน ม.ค.51

OverclockZone Member tahkung's Avatar

Default มีใครรอใจจดใจจ่อเหมือนผมไม๊ครับ กลางเดือน ม.ค.51

ผมว่าจะซื้อคอมตั้งแต่ ปลาย พ.ย.แล้ว แต่เห็นว่าราคาจะลงฮวบหลังจาก QX ตัวใหม่มา
    ก็ได้แต่อ่านๆๆๆ กระทู้ของคนอื่น รอร๊อรอให้ราคาลง ยิ่งใกล้ยิ่งไหวหวั่น หวั่นไหว ไม่รู้จะเอาแบบไหนดี
    จะซื้อแพงทีเดียวสามหมื่น กะซื้อสองหมื่น สเปคกลางๆ พอเล่นเกมได้ เอาอย่างไหนดีหว่า
    แม่บอกเอาสามหมื่นไปเลยแม่จ่ายให้ แต่น้าคนประกอบให้บอกว่าเอาแค่สองหมื่นกว่าพอ คุ้มราคา
    เฮ้อ ทำใจลำบาก อยากเซฟ อยากได้ของดี

ส่วนมากผมเปิดคอมตั้งแต่ตื่นนอน จะปิดก้ต่อเมื่อออกจากบ้านกะตอนนอน เน้นเล่นเกม กะ entertainment พี่ๆอยากแนะนำอะไรรึเปล่าครับ เช่น คอมพิวเตอร์มีรีโมทเหมือนเครื่องเล่นDVD,VCD

ถ้าไม่ลำบากเกินไป รบกวนพี่ๆ ลงสเปค 2หมื่น กับ3หมื่น intel ตัวcore2(ปรับเปลี่ยนตามความพอใจของผู้จัด) กะ q6600 ให้ทีครับ รบกวนลงยี่ห้อให้ด้วยนะครับ

ผมก็ศึกษากระทู้อยู่หลายๆอัน พอจะมองเห็นว่า 8800GT(ราคาต่ำสุด ขายจากเว็บไหนเหรอครับ) เมื่อเทียบกะ HD3850 ใช้เล่นเกม พี่ๆจะแนะนำว่า HD3850 ใช้แล้วคุ้มราคากว่า เลยอยากจะถามจุดด้อยของHD3850ว่ามีอะไรบ้าง แล้วถ้าใช้ทำงานกราฟฟิก ออกแบบหนักๆ ทำไม 8800GT ถึงดีกว่า

ส่วนมากผมเปิดคอมตั้งแต่ตื่นนอน จะปิดก้ต่อเมื่อออกจากบ้านกะตอนนอน เน้นเล่นเกม กะ entertainment พี่ๆอยากแนะนำอะไรรึเปล่าครับ เช่น คอมพิวเตอร์มีรีโมทเหมือนเครื่องเล่นDVD,VCD

สุดท้ายก็ขอ สวัสดีปีใหม่ ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกๆคน อายุมั่นขวัญยืน ทั้งอายุคนและอายุคอม
    ขอให้มีความสุขกับรัฐบาลใหม่ และขอให้รัฐบาลลดค่าครองชีพลงด้วยเถิดๆๆๆๆ

OverclockZone Member

เชื่อคุณแม่สิครับ ประกอบเองเลยจะได้เก่งๆ อิๆ

OverclockZone Member tagashi's Avatar
    บางกรวย/นนทบุรี

เอา2หมื่นพอครับซื้อมาแพงผมว่าใช้ไม่คุ้มเงินหรอกเพราะคอมตุกรุ่นเร็ว
    Last edited by tagashi; 4 Jan 2008 at 02:05:48.

OverclockZone Member tahkung's Avatar

งั้นก็ซื้อพอใช้เอาดีกว่า เอาเงินที่เหลือไว้หมุนธุรกิจต่อ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

OverclockZone Member cerbirus13's Avatar

รอดูสเปคมั่ง มีเงิน20000นิดๆ อิอิ

OverclockZone Member

ถ้าคิดจะเล่น entertainment
    การ์ดจอ 1 ตัว ก็ซื้อเครื่องเล่น DVD กะTV ได้ 1 ชุดแล้วครับ(CRTนะ) เผลอๆได้โฮมเทียเตอร์ด้วย

ถ้าซื้อโฮมเทียเตอร์แล้ว ก็มะมีเกมเล่นอางับ เล่นเนตมะได้ด้วย พอดีมี amplifier อยู่ กะลำโพงsony สองตัว เลยเอาคอม กะ LCD ใหม่ แทนเครื่องเล่นDVD ดีก่าเล่นเกมเล่นเนตได้ด้วย
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สองหมื่นใช้ATI ก็น่าจะพอเนอะ เล่นcrysis ได้ป่าวไม่รู้

Bookmarks

Bookmarks