Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark GF7600GS เล่นเกมแล้วค้าง....ช่วยที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark GF7600GS เล่นเกมแล้วค้าง....ช่วยที่คับ

เพิ่มเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ จาก Gigabite FX5200 128mb เป็น Spark GF7600GS 256mb
    สเป็กเครื่องของผม
    P4 2.8 socket478
    ATA HDD
    Board Asrock P4COMBO
    VGA AGP SparkGF7600GS 256mb 128bit 400/800
    Ram 512*2 DDR1
    Power Supply 400w
    พัดลม case3 ตัว
    DVD-RW 1 ตัว
    การ์ด wireless
    TV Card

Spark เล่นเกมไปสักพัก 1-5นาที แล้วค้าง หรือไม่ก็รีสตารท์เครื่องเอง อาทิเช่นเกม Doom3,Quake4,Farcry,Warcraft3 Frozenthrone,C&C Generals Zero Hour,HalfLife-2,CT Souce,DungeonSiege2,BT2142,&ETC

การ์ดจอของ Spark มันมีช่องเสียบไฟเพิ่ม ก็เลยเสียบซะ ทำงานปกติ ดูหนัง ไม่มีปัญหา แต่พอเล่นเกมล่ะ มีปัญหาเชียว เป็นทุกเกมเลยนะครับจากรายชื่อเกมข้างบน
    มันแปลกๆไงไม่รู้ครับ การ์ดจอมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือOS หรืออย่างอื่่น??????
    ไฟไม่พอ? ?????????????????????????????????

จะมีวิธีแก้ไหมครับ? ถ้ามีจะแก้อย่างไรครับ?
    Last edited by gungonline; 12 Nov 2006, 03:37:39.

ลองเปลี่ยน driver ดูก่อนครับ

Comment

เปลี่ยนหลายรอบแล้วครับ ทั้งใหม่ - เก่า

Comment

งั้นลองเอาการ์ดไปใส่เครื่องอื่นดูครับ ว่ายังเป็นไม๊

Comment

ผมว่าไฟไม่พอนะ
          ลองไปหายืมเพื่อนมาเปลี่ยนดูสิ
          สัก 500-600W มาใช้ดู

Comment

ฮือๆ ลองถอดอุปกรณ์เสริมที่คิดว่ากินไฟออกแล้ว เช่น wireless card, TV card ,DVD-RW,&พัดลม3ตัว เหลือแต่ของที่จำเป็น
            ++ผลปรากฏว่า เหมือนเดิมเปะ++

Comment

จะใช่ที่่ ไฟไม่พอไหมหน๋อ ไม่อยากลองซื้อตัวใหม่เลย(แพง)

Comment

ผมว่าต้องลองเอาไปสลับดูกับเพื่อนอะคับ... สงสัยอันไหนก็ลองอันนั้น แล้ว psu watt แท้ป่าวคับ
                psu ผมก็ 400 watt(tsunami กล่องสีแดงๆ) ลองเทียบดูละกันครับ
                sempron 2200+@2500+
                DDR 512x2
                VGA 6800GS AGP ต่อไฟสองหัว
                Audigy 4
                HDD 80 ATA
                DVD-RW+DVD-R+พัดลมที่ใส่ช่อง cd 2 อัน + function panel 1 อัน หลอดไฟสีๆ 1 หลอด + พัดลมที่เสียบ slot ด้านหลัง 1 อัน + พัดลม 80mm,120mm,dual storm
                400 WATT พอครับ..

Comment

ผมว่าลองเอาการ์ดไปลองกะเครื่องดูก่อนดีกว่าครับ หรือไม่อาจจะหาโปรแกรม 3D mark มาเทสตัวการ์ดก่อนก็ดีนะครับ

Comment

ลองแล้วคับ เล่นได้ดีเยี่ยมเลย

สงสัย ไฟ แน่ครับ

Comment

ไฟไม่พออ่ะ

Comment

เป็นที่ไฟจริงด้วยครับ เปลี่ยน PSU แบบวัตเต็ม 450w ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ

Comment

โชคดีครับ ขอให้เล่นให้สนุกนะเออะสเปกก้อดีนะแต่น้อยกว่าผมหน่อย อิอิ

Comment

ลอง up bios ดูครับ แล้วก็ไดร์เวอร์ ของ mainbord ด้วยครับ
                            อีกอย่างคือไฟ PSU ไม่พอครับ

Comment

Working...
                            X