Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ-ข้อสรุป]ของSound Card หน่อยครับ(มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by gb0007 View Post
    คือตอนนี้ผมกำลังจะตัดสินซื้อSound Card และหาข้อมูลมานานพอสมควร(อ่านในบอร์ดนี้ละครับ)
    เลยอยากจะขอคำแนะนำอะครับว่าผมควรจะตัดสินใจอย่างไรดี
    ผมเห็นอยู่สองรุ่นที่โดนใจคือ Audigy2ZS กับ ตระกูลX-fi(ไม่เอาพวกElite ProกับFatal1tyนะครับ)

เงื่อนไขในการเลือกผมก็คือ
    1)ผมเน้นฟังเพลงเป็นส่วนแนวก็เพลงpopเพลงบรรเลงเพลงฟังสบายมีrockบ้าง
    2)แล้วก็ผมเน้นเสียงเป็นFlatและขอเบสนุ่มๆ

3)ชอบแบบเสียงธรรมชาติๆ ไม่ชอบการแต่งเติมอะไรลงไปเว้นในบ้างโอกาส
    4)ลองๆลงมาจะเป็นเล่นเกมชอบเสียงละเอียดเบสโหดหน่อยๆ

เรื่องงบประมาณไม่เป็นปัญหาครับ แต่ได้ถูกก็ดีครับ

ทีนี้มันก็เลยเลือกไม่ถูกเลยครับเพราะอ่านดูแล้ว มันทำให้ผมสรุปไม่ได้ว่าอะไรเข้ากับความต้องการ
    หรือจะแนะนำรุ่นอื่นให้ผมก็ได้ครับ พอดีมือใหม่จะเล่นเครื่องเสียงความรู้น้อยมากมายครับ

ขอบคุณล้วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ
    เอาไปใช้กับลำโพงอะไรครับ

- ลองดู onkyo -90 กับ 2 ZS ครับ

Comment

zs เบสนุ่มลึกจริง ๆ ครับ มายืนยันอีกคน หุหุ

Comment

ไม่เคยฟัง zs น่ะครับเลยไม่มีความเห็น แต่ x-fi นี่ดูหนังหรือเล่นเกมนี่สุดๆ live ตัวเก่าผมเก็บลงกล่องไปเลย 555

Comment

Originally posted by camera View Post
          เอาไปใช้กับลำโพงอะไรครับ

- ลองดู onkyo -90 กับ 2 ZS ครับ
          ตอนนี่้ใช้ Edifier 2.1 ธรรมดาๆครับ กำลังจะไปแย่งAmpกับลำโพงของพ่อมาครับ ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรเหมือนกัน ไม่ค่อยได้ไปเล่นเคยแต่ไปนั่งฟังแล้วรู้สึกเสียงมากเลยจะไปเอาใช้บ้าง

เล่นOnkyoเลยหรือ..เห็นReviewแล้วผมอยากเล่นยังไงๆอยู่ แต่กลัวจะไม่โดน
          Last edited by gb0007; 5 Jan 2008, 14:36:08.

Comment

Working...
          X