Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำ-ข้อสรุป]ของSound Card หน่อยครับ(มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำ-ข้อสรุป]ของSound Card หน่อยครับ(มือใหม่)

คือตอนนี้ผมกำลังจะตัดสินซื้อSound Card และหาข้อมูลมานานพอสมควร(อ่านในบอร์ดนี้ละครับ)
    เลยอยากจะขอคำแนะนำอะครับว่าผมควรจะตัดสินใจอย่างไรดี
    ผมเห็นอยู่สองรุ่นที่โดนใจคือ Audigy2ZS กับ ตระกูลX-fi(ไม่เอาพวกElite ProกับFatal1tyนะครับ)

เงื่อนไขในการเลือกผมก็คือ
    1)ผมเน้นฟังเพลงเป็นส่วนแนวก็เพลงpopเพลงบรรเลงเพลงฟังสบายมีrockบ้าง
    2)แล้วก็ผมเน้นเสียงเป็นFlatและขอเบสนุ่มๆ
    3)ชอบแบบเสียงธรรมชาติๆ ไม่ชอบการแต่งเติมอะไรลงไปเว้นในบ้างโอกาส
    4)ลองๆลงมาจะเป็นเล่นเกมชอบเสียงละเอียดเบสโหดหน่อยๆ
    เรื่องงบประมาณไม่เป็นปัญหาครับ แต่ได้ถูกก็ดีครับ

ทีนี้มันก็เลยเลือกไม่ถูกเลยครับเพราะอ่านดูแล้ว มันทำให้ผมสรุปไม่ได้ว่าอะไรเข้ากับความต้องการ
    หรือจะแนะนำรุ่นอื่นให้ผมก็ได้ครับ พอดีมือใหม่จะเล่นเครื่องเสียงความรู้น้อยมากมายครับ

ขอบคุณล้วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ

zs

Comment

2Zs เลยท่าน ตามเทพข้างบน^^

Comment

2zs ครับ

Comment

1)2ZS ครับ ฟังเพลงเพราะทุกแนว > X-Fi ฟังเพลงแรงๆ มันส์ (ย้ำว่า มันส์อย่างเดียว - -")
          2)2ZS ครับ เบสนุ่มลึก ฟังเพลงช้าๆนี่เคลิ้มเลย > X-Fi เบสมันกระแทกๆ แต่เสียงกลางกะแหลมชัดเวอร์ๆ
          3)2ZS ครับ เสียงดีแบบไม่ต้องปรับอะไรเลย > X-Fi เปิด Crystalizer 24Bit เสียงถึงจะดี
          4)X-Fi ครับ เอามาเล่นเกมส์ ดูหนัง รายละเอียดเสียงนี่สุดๆอ่ะ > 2ZS อย่างว่าเสียงแหลมๆ มันออกสู้ไม่ได้ แต่มีดีที่เบสนุ่มลึกกว่าฮะ ><
          (ผมว่า X-Fi มันบูสเสียงแหลมขึ้น รายละเอียดมันเลยออกเยอะล่ะมั๊ง แต่ฟังนานๆแล้วปวดหู + ปวดหัวล่ะผมว่า - -")
          ปล. มีทั้ง 2 ตัวอยู่ในเครื่อง ใช้ 2 ตัวสับไปสับมาน่ะ คู่กับ Altec Lansing MX-5021 ครับ แหะๆๆๆ ^^"

Comment

^
            ^
            ^
            ละเอียดครับ ตามนั้นเรย

Comment

อะครับขอบคุณทุกท่านมากครับ....

พอเวลาก็มีแต่คนเอาX-Fiมาปล่อย เศร้าใจจริงๆ

อยากได้ 2ZS+Front

Comment

X-Fi เสียงบาดหูคับ แต่เล่นเกมกับดูหนัง ยกให้เลย X-Fi ยอดมาก ถ้าเอามาฟังเพลง 2ZS ดีก่าคับ สบายๆ หู

Comment

คงต้องเปลี่ยนบ้างเเล้วล่ะครับ เสียงสนับสนุนตัวนี้เยอะจัง
                  Attached Files

Comment

เกือบพลาดแล้วซิเราทีแรกจะเอาX-Fi ....

ผมใช้งานเหมือน จขกท เปี๊ยบเลย

เลยตัดใจเอา2ZS อิ อิ ถูกกว่าด้วย...

นี่เลยครับCreative Audigy 2 ZS DELL OEM Jack ทอง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=139223

Comment

Onkyo เลยท่าน...

Comment

ตอนนี้ใช้ x-fi อยู่สงสัยคงต้องลองเปลี่ยนมาเป็น 2zs ดูมั่งแล้ว

Comment

Originally posted by panut19 View Post
                          Onkyo เลยท่าน...
                          ตามนั้นคับผม ดูรีวิว ท่านRoat แล้วจะติดใจ ^^

Comment

ผมหมดสิทธิ์ ใช้NB แง่วๆๆๆ อยากมีซาวการ์ดดีๆกะเค้าบ้างจังเลย

Comment

Originally posted by a12a View Post
                              ผมหมดสิทธิ์ ใช้NB แง่วๆๆๆ อยากมีซาวการ์ดดีๆกะเค้าบ้างจังเลย
                              แบบผมดีกว่าครับ 555
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=136557

Comment

Working...
                              X