overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: คอมแรงๆอันแสนรักของพวกท่าน มีไว้เพื่องานอะไรกันบ้างครับ

OverclockZone Member

Default คอมแรงๆอันแสนรักของพวกท่าน มีไว้เพื่องานอะไรกันบ้างครับ

อยากรู้ครับ
    สำหรับผม ส่วนใหญ่จะเก็บข้อมูลครับมีฮาร์ดดิส 3 ลูก ข้อมูลก็อาจจะไม่เยอะครับแต่สำคัญครับ
    มีเพลงประมาณ 60GB รวม MV นิดหน่อย

ก็เอาไว้ฟังเพลงแหละครับ มีการ์ด Creative ประมาณนั้นแหละ
    แล้วก็ดาวน์โหลดไฟล์ครับ
    งานหนักสุดก็ Photoshop ครับ ไม่เล่น 3D ไม่เล่นเกมครับ สำหรับสเปคปัจจุบัน
    พอใจกับงานตรงนี้ครับ คงใช้คอมเครื่องนี้จนกว่าจะพังแบบ พังหลุดลุ่ยอะครับ

-------------------
    แล้วพวกท่านๆละครับ ?
    OC กันไปคอมแรงๆทั้งนั้น (ผมยัง Socket A + DDR1 อยู่เลย)
    อยากรู้ว่าใช้คอมเครื่องตัวเองทำงานอะไรประจำๆบ้างคร๊าบบ
    คุยๆให้ฟังบ้างนะครับ
    อยากรู้อาชีพแต่ละท่านครับ (อย่าเพิ่งมองโลกในแง่ร้ายนะครับแค่อยากรู้จริงๆ ไม่ได้คิดจะ่ว่าใครจ้า)
    ถ้าตัดต่อวีดีโออยากให้ช่วยระบุหน่อยนะครับว่าโปรแกรมอะไร
    หรือทำพวก Soundmastering ก็อยากให้ระบุครับ
    เล่นเกมก็อยากให้ระบุว่าเกมอะไรครับ รบกวนหน่อยนะครับบบบบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว OCZ

อยากคุยด้วยครับ

OverclockZone Member gamersoul's Avatar

ของผม Venice 3000+ 939
    ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ encode xvid
    รู้สึกว่าเริ่มจะไม่ไหวละ จะได้เวลาเปลี่ยนซะที เสียงลำโพงออกข้างเดียวแล้วด้วย -*-

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

E4400 965p ds3 ram 4.0 gb 7900GT

เอาไว้โหลดบิท ดูหนังโป๊ เล่นdota คับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เล่นเกมส์
    โหลดบิท
    เล่นเน็ต
    ไรท็หนัง,โปรแกรม
    พิมพ์งาน
    ดูหนัง
    ทดลองโปรแกรม
    Test Bad

สุดท้าย...

ติดไวรัส, Spam เพียบ, Spyware คอยฉก, ไฟล์วินโดว์หาย, บูธไม่ได้,
    Format

จบ.

OverclockZone Member iaung's Avatar

ถ้าทำงาน3D ก็ใช้ 3D MAX , Maya เป็นหลัก
    รองๆมาก็ Photoshop, Adobe Premiereบ้างนิดหน่อย ส่วน Combustion , Lustre เอามาComposite

ถ้านอกเหนือจากงานก็เก็บหนังสารคดี

OverclockZone Member videop's Avatar

ตัตต่อ อยากแรงตลอดเวลา แต่เงินมะค่อยมี

OverclockZone Member zman's Avatar

พิมพ์งานเอกสารทั่วๆไป เล่นเนต เล่นเกมส์ยิงไข่ไดโนเสาร์

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

เมื่อก่อนใช้คอมไม่แรง จะแปลงหนังตัดต่อหนังแต่ละครั้ง ขี้เกียจทำมากเพราะรอนาน พอมาใช้คอมแรงๆแล้ว ขยันดีครับ ถ้าคอมแรงขึ้น มันก็จะมีอะไรให้ทำเยอะแยะเองครับ ถ้าไฝ่หามันนะ

OverclockZone Member

โหลดหนังชมพูมาไรท์ขาย : )

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

หลักๆคิอ
    1.งานเขียนแบบ CAD 2D&3D+Sketch UP-->นานๆทีถึงจะเอาไปRENDER ให้สวยๆซักที เพราะ แค่ Sketch Up ก็ใช้นำเสนองานได้ดีแล้ว ใช้ 3DS Max มันเสียเวลา
    2.ใช้คำนวณโครงสร้างพวก SAFE,SAP2000,ETABS (ที่ใช้หลักๆ)
    3.พวก Office2003 (แฟนใช้)
    4.เข้าเว็บ OVERCLOCKZONE เพื่อกวนชาวบ้านชาวช่องครับ
    นอกนั้นก็เล่นเกมส์ กะดูหนัง

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

โหลดบิท ดูหนัง แต่หลักๆเล่นเกมส์ ตอนนี้ติด COD4 งอมแงมเลย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

หลักๆ
    1.กินไฟ
    2.ทำให้ห้องดูรก

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

เปิดเว็ป
    เล่นเอ็ม
    เล่นแค็มฟร็อก
    เล่นเกม
    ดูหนัง
    ฟังเพลง
    โหลดหนัง
    ไรท์แผ่น
    โอเวอร์คล๊อก

OverclockZone Member magnetic's Avatar

เอาใว้เล่นเอ็ม

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เล่นเกม
    ดูหนัง HD
    ตัดต่อ VDO
    PS/Ill/After FX/Premiere

dordeg's Avatar

คอมผมไม่แรงรอกแต่อยากตอบ..อิอิ
    พิมงาน เล่นเนต ฟังเพลง MSN ดูนังXXX โหลดบิทนิดหน่อย ปังย่านิดนึง..อิอิ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

X
    PS
    NET

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ดูข่าว
    ฟังเพลง
    ตัดต่อ Video

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Thumbs up

ไม่ได้ใช้ทำงานเลย ใช้เป็นของเล่นเฉยๆ
    เคยถามเขาบอกไปเล่นM กันทั้งนั้นเลย ไม่ไหวครับชุดไฟBoschดูไม่รู้เรื่อง จูนกล่องECUคงลำบาก

ใช้เครื่องธรรมดา softwareก็ส่วนมากมันมีลิขสิืทธิ์ราคาสูงมา์กด้วย ถ้าไม่ใช่Freewareก็ไม่ได้เล่นครับ ซื้อเครื่องเเรงก็ไม่มีประโยชน์ ไฟฟ้ากะ netมีปัญหาบ่อยด้วยเเถวนี้ไม่เคยดีขึ้น ลงทุนคิดว่าไม่คุ้ม

ล่าสุดลดSpecลงเรื่อยๆ หาของไม่เเพงมานั่งรื้อเล่นอ่ะ เเล้วหลังปีใหม่ว่าจะเปลี่ยนเครื่องด้วย เริ่มรื้อเเบบไม่เสียของได้เเล้ว

AMD 1.0G MSI-MS-6378 ยังไม่มีAGPเป็นPCI
    HDD Samsung 20G
    Floppy 5.25 กะ 1.44
    CD-RW Samsung
    Monitor 8514 IBM
    Modem D-link
    16M VGA PCI TNT nvidia
    Ram pc-100 Buffalo 256

ปล. อยากเล่นM ไม่อยากวางเครื่องญี่ปุ่นครับ
    รูป รูป

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

เรียงจากมากไปหาน้อย

เล่นเนต
    ดูหนัง
    ฟังเพลง
    โหลดหนัง เกมส์
    เล่นเกมส์ โหดๆ
    ทำกราฟิกด้วยอิลลัส โฟโต้ชอป คอรีลรอว์
    แปลงไฟล์วิดีโอ ด้วยนีโรวิชชั่น

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks