Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU แล้ววัดค่าอุณหภูมิ CPU เพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU แล้ววัดค่าอุณหภูมิ CPU เพี้ยน

รบกวนถามหน่อยครับ
    พอดีผมเปลี่ยน CPU จาก Atlon xp 3000+ เป็น X2 4000+
    M/B M2N พอดูอุณหภูมิจากโปรแกรม Everest และ Sisoft
    ขึ้นอุณหภูมิแค่ 9 - 10 องศาเอง (ตามรูป)
    แต่เวลาดูที่ bios อุณภูมิอยู่ที่ 30อัพ
    มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
    เพราะตอนนี้ผม oc ไปที่ 2.5 GHz
    กลัวว่าใช้ไป ๆ จะร้อนเกิน แล้ว CPU จะจากไปก่อนเวลาอันควร
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files

ลองเคลียไบออส คับ^^"

Comment

ลองลงไดร์เว่อร์ซีพียู จากแผ่นคู่มือเมนบอร์ด ในวินโดว์ใหม่ดุครับ

Comment

Working...
      X