Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องโมเดมrouterหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องโมเดมrouterหน่อยครับ

คืออยากรบกวนท่านๆให้ช่วยเลือกโมเดมเราท์เตอร์ให้สักตัวนึงครับ

เนื่องจากผมมีความรู้เรื่องเน็ตเวิร์คน้อยมากดังนั้นผมเลยงงกับค่าต่างๆของเราท์เตอร์ อยากหาข้อมูลก่อนเหมือนกัน แต่ไม่ทันแล้วโมเดม Zyxel 630 ตัวเก่าของผมดูท่าจะไปซะแล้วครับ (นี่พยายามมากกว่าจะติด เข้าเน็ตไม่ได้มา2วัน) ดังนั้นผมรบกวนท่านๆช่วยแนะนำเลยแล้วกันนะครับว่าตัวไหนดี บอกยี่ห้อ+รุ่นได้เลยครับ

ที่ต้องการคือ เป็นโมเดมในตัว สามารถใช้กับเน็ต ADSL ของทรู ความเร็ว 1Mb ได้ (ผมไม่รู้เน็ตมันมีกี่แบบนะครับ) มีช่องLan 2-4 พอร์ต มีไวเลส (ผมไม่รู้ว่าปกติจำกัดช่องสัญญาณหรือเปล่า แต่มีเครื่องที่ใช้wilesได้แต่2เครื่องครับ) สามารถจัดการแชร์ความเร็วเน็ตได้อัตโนมัติ สามารถล็อกIPหรือการป้องกันการลักลอบใช้สัญญาณแบบอื่นๆ

ยังไงรบกวนท่านๆด้วยนะครับ ต้องการด่วนจริงๆ ครับ

ปล. ตอนแรกผมสนใจ Wireless Router Asus WL500gP อยู่ ไม่ทราบว่ามันเป็นโมเดมในตัวหรือเปล่าครับ แต่เห็นว่าใช้งานยากมาก
    ปล.2 ตอนนี้ผมสนใจ Bt-BOX ตัวนี้อยู่ครับ http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=64728ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ เห็นว่าราคาประมาณ 4000 น่านใจมาก
    ปล.3 ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับ ถามซะเยอะแยะ แต่ยังไงขอโมเดมก่อนแล้วกันนะครับ ด่วนมากจริงๆ

ปรกติ ADSL Router ทั่วไปก็ใช้ได้อยู่นะครับ

Comment

Working...
    X