Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI ต่างยี่ห้อได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI ต่างยี่ห้อได้มั้ยครับ

ตอนนี้ใช้ XFX 8800GTX อยู่ เห็นของ ASUS ราคาถูกกว่า จะซื้อมา SLI กันได้มั้ย
    ถ้าค่า clock เท่ากันด้วยครับ

ชิบรุ่นเดียวกันใช้ได้หมดทุกยี่ห้อ

Comment

ใช้ได้ครับ

Comment

ได้ดิ๊

Comment

ถ้า Core กับ Mem ไม่เท่ากันล่ะ

แบบว่า Oc Edition ตัวนึง กับตัวธรรมดา??

Comment

ต้องสเปกเหมือนกันครับ ถึงจะทำได้โดยสมบูรณ์ รวมถึงการทำครอสไฟร์ด้วย

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ต้องสเปกเหมือนกันครับ ถึงจะทำได้โดยสมบูรณ์ รวมถึงการทำครอสไฟร์ด้วย
              -------------------------------
              ตามนั้นครับ มันก็เหมือนโงกุนแหละครับ ต้องจับคู่กับคนที่มีพลังพอกันอย่างเบจิต้าครับ จึงจะทำฟิวชั่นได้สมบูรณ์
              --------------------------------
              อันอื่นถึงจับคุ่ใช้กันได้
              --------------------------------
              แต่คงจะหาลำบากครับที่มันจะดีพอๆกัน โดยที่อีกตัวนึง ไม่ใช่ตัวถ่วง

Comment

เข้าใจว่าสมัยแรกๆจะต้องยี่ห้อเดียวกันใช่มั้ย

เห็นการทดสอบบางเว็บเอาต่างยี่ห้อมาแต่เป็นรุ่นอื่น ไม่มั่นใจ กลัวซื้อมาแล้วเสียตังค์เปล่า

กะว่าจะหามือสองของ ASUS มาต่อ มือสองของ XFX หายากจริงๆ

Comment

ขอสวนกระแส

ถ้าการ์ดเป็น ref มาไม่ว่ายี่ห้อไหนsliกันได้หมด แต่ถ้าเป็นพวก oc editon หรือทำ pcb เอง bios มันไม่เหมือนกัน คิดว่ามัน sli กันไม่ได้ครับถึงจะชิบเดียวกันก็เหอะ

ตัวอย่างที่เคยใช้ก็ px6600gtกับpx6600gt extreme การ์ดยี่ห้อเดียวกัน(winfast) pcb ลายปริ้นทุกอย่างเหมือนกัน แต่ bios คนละตัว sli ไม่ได้ วิธีแก้ก็จับมาflashเป็นตัวเดียวกัน ก็sliกันได้แล้ว ยกตัวอย่างเก่าหน่อย ไม่รู้ตอนนี้จะเหมือนอดีตที่ผมเคยใช้หรือเปล่านะ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                    ขอสวนกระแส

ถ้าการ์ดเป็น ref มาไม่ว่ายี่ห้อไหนsliกันได้หมด แต่ถ้าเป็นพวก oc editon หรือทำ pcb เอง bios มันไม่เหมือนกัน คิดว่ามัน sli กันไม่ได้ครับถึงจะชิบเดียวกันก็เหอะ

ตัวอย่างที่เคยใช้ก็ px6600gtกับpx6600gt extreme การ์ดยี่ห้อเดียวกัน(winfast) pcb ลายปริ้นทุกอย่างเหมือนกัน แต่ bios คนละตัว sli ไม่ได้ วิธีแก้ก็จับมาflashเป็นตัวเดียวกัน ก็sliกันได้แล้ว ยกตัวอย่างเก่าหน่อย ไม่รู้ตอนนี้จะเหมือนอดีตที่ผมเคยใช้หรือเปล่านะ
                    ตามนี้ ไม่งั้นจะเสียใจนะจ้า เคยมีคนที่รู้จักทำมาแล้วแต่บ่อได้ เหตุการณ์เดียวกันเลย งิงิ
                    ปล.แต่เค้าไม่ได้เฟรช เฟรชแล้วได้รึป่าว อันนี้มะ่รู้น้า้
                    Last edited by nawachookit; 4 Jan 2008, 16:43:56.

Comment

อ๋อ เข้าใจแระ^^"

Comment

คิดว่า XFX 8800GTX กับ ASUS 8800GTX จะเข้ากันได้มั้ย
                        ของ XFX ก็รุ่นที่หาได้ในเมืองไทย
                        Clock rate: 575 MHz, Memory Clock: 1.8 GHz

ส่วนของ ASUS (อาจจะหามือสอง) ยังไม่เคยเห็นสะเป็ดที่ขายกันในบ้านเรา แต่ไปดูที่เว็บ ASUS แล้วเห็นมีอยู่รุ่นเดียว
                        Video Memory 768MB DDR3
                        Engine Clock 575MHz
                        Memory Clock 1.8GHz (900MHz DDR3)

ดูแล้วน่าจะเป็ณ ref มา คิดว่าความเสี่ยงเป็นไงครับ

Comment

Originally posted by boXy View Post
                          คิดว่า XFX 8800GTX กับ ASUS 8800GTX จะเข้ากันได้มั้ย
                          ของ XFX ก็รุ่นที่หาได้ในเมืองไทย
                          Clock rate: 575 MHz, Memory Clock: 1.8 GHz

ส่วนของ ASUS (อาจจะหามือสอง) ยังไม่เคยเห็นสะเป็ดที่ขายกันในบ้านเรา แต่ไปดูที่เว็บ ASUS แล้วเห็นมีอยู่รุ่นเดียว
                          Memory Clock 1.8GHz (900MHz DDR3)

ดูแล้วน่าจะเป็ณ ref มา คิดว่าความเสี่ยงเป็นไงครับ
                          ความคิดเห็น "เสียว" อยากลองก้ลองครับ

Comment

Originally posted by boXy View Post

ไม่เป็นไรครับ ขายต่อผมถูกๆได้ครับ
                            อิอิ

Comment

XFX 8800GTX
                              ท่านขายให้ผมนะ กำลังหาอยู่

Comment

Working...
                              X