Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ที่บักกรี ไฟเสียบเพิ่มการ์ดจอหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ที่บักกรี ไฟเสียบเพิ่มการ์ดจอหลุด

ไฟที่เสียบการ์ดจอเพิ่มมี 6 ขา หลุดไป 3 ขาแล้ว ถอดเข้าถอดออกตอนเปลื่ยนเครื่องครั้งมันเลยหลุด อ่ะ มันจะหมดประกันหรือเปล่าครับ แล้วควรทำไงต่อดีครับ

น่าจะเครมไม่ได้นะครับเพราะเสียหายจากมือเราเอง

Comment

ก็บัดกรีสิครับ ออกไปเลย ซื้อหัวแร้งกับตะกั่วมา ร้อยกว่าบาท เอาเลยไม่เคยซะ เคยซะ เคยซะ เคย เอาเลยลองทำซะ เลยซะ เลยซะ เลย อย่ามัวแต่คิดว่ามันจะซ้าย มันจะขวาจะก่อนจะหลัง ไม่มีทางรู้ถ้ายังไม่ทำ ยังไม่คิดได้ลองสักครั้งเดี๋ยวเหอะจะ อึ้ง.. นิ่ง..(หลังๆนี้ เพลงพี่โป้นะครับ แหะๆ)
      Last edited by s4410020; 4 Jan 2008, 15:35:47.

Comment

หมดประกันงับ =="

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
          ก็บัดกรีสิครับ ออกไปเลย ซื้อหัวแร้งกับตะกั่วมา ร้อยกว่าบาท เอาเลยไม่เคยซะ เคยซะ เคยซะ เคย เอาเลยลองทำซะ เลยซะ เลยซะ เลย อย่ามัวแต่คิดว่ามันจะซ้าย มันจะขวาจะก่อนจะหลัง ไม่มีทางรู้ถ้ายังไม่ทำ ยังไม่คิดได้ลองสักครั้งเดี๋ยวเหอะจะ อึ้ง.. นิ่ง..

Comment

น่าจะหมดคับ แต่ลองไปซ่อมดูคับ บัดกรีแบบเนียนๆ น่าจะช่วยได้คับ

Comment

ร้านอิเล็กทรอนิกส์ทั่วไปน่าจะทำได้นะครับ

Comment

หลุดนิดเดียวนะครับ 3ขา แค่มันโยกๆได้เท่านั้นเอง ไม่หลุดทุกขา หมดประกันแล้วหรอคับ

Comment

ผมเคยนำการ์ดจอไปซ่อมที่พาต้าปิ่นเกล้าครับ ตัวเก็บประจุหลุดไป 1 ขา
                  แป๊บเดียวได้ครับ ฟรีด้วย

Comment

ถ้าส่งเคลม เห็นรอยหัก บิ่น ขาด หรือรอยไหม้ นิดเดียว พวกนี้ก้อไม่รับเคลมแล้วคับ

ต้องระวังเวลาไปเครมนะ เดี๋ยวเขาจะตัดประกันของเราคับ

Comment

Originally posted by punnova View Post
                      ไฟที่เสียบการ์ดจอเพิ่มมี 6 ขา หลุดไป 3 ขาแล้ว ถอดเข้าถอดออกตอนเปลื่ยนเครื่องครั้งมันเลยหลุด อ่ะ มันจะหมดประกันหรือเปล่าครับ แล้วควรทำไงต่อดีครับ
                      เสียบตามปกติเเล้วเป็นเเบบนี้ก็เครมได้ครับ เจอกะPlugหลายตัวเหมือนกัน คุณภาพมันต่ำลง

Comment

Originally posted by punnova View Post
                        หลุดนิดเดียวนะครับ 3ขา แค่มันโยกๆได้เท่านั้นเอง ไม่หลุดทุกขา หมดประกันแล้วหรอคับ
                        อย่าให้ พนักงานเหน+รู้ว่า ขาดเพราะผีมือเราเป็นพองับ ตอนปายเคลมเค้ากะแค่มองๆ เฉยๆ ละงับมะมานั่งจับโยกๆ ดูหรอก.... เจอกะหมดประกันงับ ^^"

Comment

บัดกรีเข้าไปแต่งสวยๆก็เครมได้ครับ
                          ต้องเนียบนะครับ

Comment

แต่งศพไห้เนียนนะ

Comment

หรือไม่ก็ทำหน้าตาซื่อๆโง่ๆเอาไปเคลมละบอกไม่รู้เป็นไรอะคับ ลองดูหรือถ้าเนียลจิงจะแต่งศพดูก็ตามจาย

Comment

Working...
                              X