overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: สายsata silvrstnone ที่ไหนมีขายมั้งฮะ

OverclockZone Member

Default สายsata silvrstnone ที่ไหนมีขายมั้งฮะ

อยากได้ แล้วมันเร็วขึ้นจิงไหมฮะ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

มีที่ ร้านเจได พันธูทิพย์ชั้น 3 หน้าลิฟท์ เส้นละ 199 บาท ผมซื้อมา 4 เส้นรวม 760 บาท

เรื่องความสวย สวยครับ แต่เรื่องความเร็ว พอ ๆ กับสายแดงเส้นละ 2,000 สตางค์ ล่ะครับ

OverclockZone Member MAMA's Avatar

แล้วทำไมบางท่าน บอกว่าใช้สายsataII ดีๆ มันเร็วขึ้นหว่า

กำลังจะซื้ออยู่ จริงหรือหลอก ขอคนนอนยัน หน่อยคับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar

Quote Originally Posted by MAMA View Post
    แล้วทำไมบางท่าน บอกว่าใช้สายsataII ดีๆ มันเร็วขึ้นหว่า

กำลังจะซื้ออยู่ จริงหรือหลอก ขอคนนอนยัน หน่อยคับ
    อันนั้นแล้วแต่คนใช้ครับ ผมใช้แล้วได้ผลอย่างไรผมก็บอกไปตามผลที่ผมได้

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เจได 199 บาท
    ทีเค 190 บาท

เคยซื้อจากทีเคยังไม่ถึงเดือนเลย ราคาตั้ง 290 บาท ราคาขาย 250 บาท เมื่อก่อนทีเคขายเจ้าเดียว พอเจไดเอามาขายบ้างและตั้งราคาต่ำกว่า ทีเคก็ลดราคาของตัวเองลงมาเพื่อสู้กัน แล้วเป็นไง คนเคยซื้อ 250 บาท ก็รู้สึกว่าเงินหายไปเฉยๆตั้ง 60 บาท แค่ไม่ถึงเดือน ไม่น่าเล้ยยย

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by 5-zigen View Post
    อยากได้ แล้วมันเร็วขึ้นจิงไหมฮะ

ผมว่าไม่เีร็วขึ้นหรอก แต่ได้สวย+ได้เสียตังแล้วบายใจ 555

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ไม่เร็ว ขึ้นหรอกคับผม ที่รู้สึกว่ามานเร็วขึ้นผมว่าคงเป็นเพราะความรู้สึกทางใจมากกว่าคับผม +ความสวยงามที่เพิ่มขึ้นคับผม

OverclockZone Member cmo's Avatar

ไม่มีใครลองเอาโปรแกรมพวก hdtune เทสดูบ้างเหรอครับ

Quote Originally Posted by cmo View Post
    ไม่มีใครลองเอาโปรแกรมพวก hdtune เทสดูบ้างเหรอครับ
    ผมลองทั้ง HD Tach แล้วก็ HD Tune เลยครับ แล้วลองจากการใช้งานจริง ๆ ด้วย ตอนแรกว่าจะเอาผลมาตั้งเป็นกระทู้ตั้งแต่สัปดาห์ปลายปี แต่ผลที่ได้ไม่น่าประทับใจก็เลยหยุดตามที่ผมได้บอกไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้นานแล้ว (ขี้เกียจค้นแล้วครับ)

OverclockZone Member MAMA's Avatar

แบบนี้ ซื้อ พวกสาย SATA UV สีสัน น่าจะงามกว่า รึเปล่า

Quote Originally Posted by MAMA View Post
    แบบนี้ ซื้อ พวกสาย SATA UV สีสัน น่าจะงามกว่า รึเปล่า
    น่าจะงั้นล่ะครับ ยิ่งถ้าเอามาใส่กับ case Coolermaster ฝาข้างใส มองทะลุเข้าไปงามแท้

OverclockZone Member โชติก's Avatar

มันไม่งามที่สีสันก็จริง แต่น่าใช้ตรงที่หัวมันมีตัวล็อคด้วย ทำให้ไม่หลุดง่ายๆ เหมือนสายทั่วๆไป

OverclockZone Member Soccer1397's Avatar

เร็วขึ้นป่าวไม่รู้ แต่ซื้อมาใช้แล้วคับ

ถ้าต่อแบบลูกเดียว ผมว่าก็เร็วขึ้นนิดหน่อยนะครับ วันก่อนอุตส่าห์รื้ออระบบเทสต์กันเลย แต่พอต่อแบบ RAID แทบไม่เห็นผลเลย บอกตรง ๆ ครับว่าเสียดายเงินง่ะ ซื้อมา 4 เส้นหมดไป 760 บาท

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

เหอๆจะเร็วขึ้นก็ไม่มีความรู้สึกหรอกครับ หน่วยที่ได้ milli/sec หรือ micro/sec
    รู้สึกได้ก็ซุปเปอแมนแล้วครับ ถึงจะเป็นลวดเงินทั้งเส้นก็ไม่ต่างๆเหอๆ เก็บเงินใส่กาเป๋าดีก่า

OverclockZone Member aon's Avatar

เคยลองเทสตอนที่ซื้อ สาย SATA ของ ซิลเวอร์สโตน เมื่อ 27 พฤศจิกายน 51

โปรแกรม HD Tune 2.53 (ผมช๊อตโน๊ตไว้นะครับ ไม่ได้capภาพไว้)

Transfer Rate --- สายSATAIIของซิลเวอร์ฯ --- สายบ้านๆ20-30บาท
    MIN ------------------- 35.3 --------------- 37.4 MB/Sec
    MAX ------------------ 58.8 ---------------- 75.8 MB/Sec
    Aver ------------------ 54.0 ---------------- 62.4 MB/Sec
    Access Time ---------- 13.1 ---------------- 13.5 ms
    Burst Rate ----------- 157.9 -------------- 114.2 MB/Sec

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า เป็นฮาร์ดิสก์ ซีเกท 320GB SATAII ก็ซื้อจาก TKCom ที่เดียวกับซื้อสาย
    Last edited by aon; 7 Jan 2010 at 16:58:16.

Bookmarks

Bookmarks