Announcement

Collapse
No announcement yet.

ณ.ตอนนี้ notebook vga แยก acer 4520 ยังมีดีกว่านี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ณ.ตอนนี้ notebook vga แยก acer 4520 ยังมีดีกว่านี้ไหมครับ

ตอนนี้ notebook vga แยก acer 4520-300512 ราคาประมาณ 25500
    AMD 1.8 512 RAM (มีแถมอีก 1 GB บางที่)
    VGA GF8400 HDD 120GB
    ถ้าไม่นับรวม acer อีกรุ่น 4520-401GB.. ที่ประมาณ 17500
    มีดีกว่านี้อีกไหมครับ ที่ระดับราคาประมาณนี้ รวม vat แล้วไม่เกิน 30k

แล้วก็ประกันที่ซื้อเพิ่มอีก 2 ปี เราซื้อทีหลังได้ไหมครับ หรือต้องซื้อพร้อมเครื่องเลย
    แล้วประมาณเท่าไหรครับ 2900 หรือเปล่า

อืม... รอผู้เชียวชาญ
    ส่วนตัวผมใช้ Acer Aspire 4520G ตามรายเซ็น แถม Apacer 1G ถอด 512M เก็บ ยัด 1GB มือ2 500฿ ใส่ละ หุหุหุ

Comment

แล้วประกันละครับ ขายยังไงครับ แล้วคุณ TWK. ซื้อประกันมาไหมครับ
      ราคา 2900 หรือเปล่า แล้วเราใช้ไปก่อน แล้วซื้อประกันทีหลังได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by aot_bkk View Post
        แล้วประกันละครับ ขายยังไงครับ แล้วคุณ TWK. ซื้อประกันมาไหมครับ
        ราคา 2900 หรือเปล่า แล้วเราใช้ไปก่อน แล้วซื้อประกันทีหลังได้ไหมครับ
        ประกัน 1 ปีพอครับ ไม่ซื้อเพิ่ม ผมใช้ PC ด้วย (น่าจะซื้อเพิ่มได้นะ ราคาไม่รู้ครับ)
        ตัวใหนพังมาก็ใช้อีกตัว นะ ซื้อมา 24900 + Vat = 26600฿ ครับ
        หอบคอมกลับบ้านมาลง XP + Vista เอง หิหิหิ (ขอค่าลง OS 300฿ ^^" หิ้วหนี้มาเลย)

Comment

http://www.acer.co.th/acerthai2/inde...ule_current=22
          แล้วเลือกตรง Super Care Pac & Extend Warranty Service

ไม่รู้ว่าใช่ตามนี้หรือเปล่า
          เผอิญผ่านไปเจอ
          Last edited by hikky; 4 Jan 2008, 22:51:08.

Comment

น่าจะเป็นตัวนี้นะ แต่ CPU X2 TL-56 1.8GHz นะ เค้าลงผิดมั้ง อะ

http://www.tohome.com/product_detail...id=20071100092

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วจัง
              ว่าแต่ความคิดดีเลยครับเอา 512 ออก แล้วใส่ 1GB มือ 2 ไป ขำ ๆ เป็น 2 GB พอดี
              ได้ยินมาว่าใส่เองเลยได้ใช่ไหมครับ ถ้ามีวอยก็ระวังไม่ให้ขาด (ถ้ามีวอยคาดอยู่คงไม่ทำเองครับ กลัว)

เพื่อนผมไปดูมา ตาม IT ตามห้าง พวก Power by หรือ คาฟู หรือเปล่าไม่แน่ใจ (แถวปิ่นเกล้า)
              บอกว่าคิดค่าลง windows 700 อึ้งเลยผม สงสัยพนักงานกะฟันให้ตัวแตกเลยมั๊ง เหอะ ๆ
              เพื่อนผมก็คงหิ้วหนีมาลงเองเหมือนกัน

ว่าแต่รุ่นนี้ดูแล้ว spec มันน่าสนใจดีครับ ผมว่า ราคาไม่แพงมาก คุณภาพก็ได้ในระดับนึงเลย

Comment

Originally posted by aot_bkk View Post
                ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วจัง
                ว่าแต่ความคิดดีเลยครับเอา 512 ออก แล้วใส่ 1GB มือ 2 ไป ขำ ๆ เป็น 2 GB พอดี
                ได้ยินมาว่าใส่เองเลยได้ใช่ไหมครับ ถ้ามีวอยก็ระวังไม่ให้ขาด (ถ้ามีวอยคาดอยู่คงไม่ทำเองครับ กลัว)

เพื่อนผมไปดูมา ตาม IT ตามห้าง พวก Power by หรือ คาฟู หรือเปล่าไม่แน่ใจ (แถวปิ่นเกล้า)
                บอกว่าคิดค่าลง windows 700 อึ้งเลยผม สงสัยพนักงานกะฟันให้ตัวแตกเลยมั๊ง เหอะ ๆ
                เพื่อนผมก็คงหิ้วหนีมาลงเองเหมือนกัน

ว่าแต่รุ่นนี้ดูแล้ว spec มันน่าสนใจดีครับ ผมว่า ราคาไม่แพงมาก คุณภาพก็ได้ในระดับนึงเลย
                ครับ วอย Acer ขายไม่เป้นไร จนท บอกใช้คัดเตอร์กรีดขาดยาวให้เนียนได้เลย เค้ากรีดให้ด้วยตอนเพิ่มแรมอีก 1 G นะ
                700฿ แพง โค ตะ ระ
                555+ บอกใส่ถุงให้ผมเลยครับ พี่ ผมซื้อเครื่องไปตั้งใว้ดูเล่นๆ นะ ^^
                ครับ คุ้มดีหน่อย ไม่เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักมากมาย นิดๆ หน่อยๆ ดีกว่าออนบอร์ดพอควร

Comment

อืม

Comment

ไม่เกิน 30k ก็
                    DELL Vostro 1400
                    T7500 C2D 2.2GHz L2 4MB
                    Ram 512x2 DDR2-667
                    HDD160GB 5400rpm
                    GF8400M GS 128MB GDDR3
                    Webcam2.0&bluetooth
                    จอ 14.1นิ้วด้าน
                    แบต 6cell
                    29900.- free vat ติดต่อ ร้านJIB ได้เลย ลองโทรไปถามก่อนว่ามีของไหม ได้ยินว่ามีเข้ามาเรื่อยๆ แต่เรื่องหน้าตาต้องทำใจ ดำๆ ถึกๆ ไม่สวยเหมือนยี่ห้อที่เน้นขายในไทย แต่บอดี้ก็แมกนีเซียมอัลลอยทนทานดี

Comment

Working...
                    X