Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคย Overclock Celeron 420 1.6 Ghz.บ้าง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

Comment

ขอบคุณคุณ baroz มากครับ ตาสว่างซะที โง่อยู่ตั้งนาน ...

Comment

55555555 เมื่อไหร่ 420 จะประทะกับ 331 ซะทีว่ะเนี่ย เนอะ นิว เนอะ

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
          55555555 เมื่อไหร่ 420 จะประทะกับ 331 ซะทีว่ะเนี่ย เนอะ นิว เนอะ

Comment

wolfdale หนักกว่าเดิมอีก ไม่มีให้ปรับไฟ บู๊ทเท่าไรก็ไม่ติด

Comment

เก็บไว้แต่ผลของCeleron 430น่ะครับ ที่จริง420ก็เคยเล่นแต่อัดไม่ได้เท่านี้เพราะตันบัสประมาณ350มั๊งครับ เหมือนเจอ fsb wall เลยครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=204662

Comment

ตอนนี้ผมอยู่แค่ 2160 Mhz.เองครับ FSB 270 ถ้า 271 ขึ้นBluescreen ครับ..
                Ram Auto หมด (ปรับไม่เป็นครับ) เคยปรับแล้วขึ้นBluescreen ตลอดเลย..
                แล้ว 2.2 เสถียรรึเปล่าครับ ของผมได้แค่นี้ล่ะครับไม่เสถียรด้วย..
                2.2 GHz Boot ขึ้น โพสผ่าน แต่มีดับครับ

สเถียรจริงๆ ที่ 2.1 GHz ครับ (263 X 8)

Comment

พักหลังเข้า net ไม่ได้ เพราะ program bluetooth ใช้ไม่ได้ (ใช้มือถือเป็น modem ) พอเสียบตัว bluetooth ขึ้น bluescreen เลยครับ. ตอนนี้เลยใช้ 1.6 ครับ.. ถึงได้เข้า net ได้. รอว่างๆว่าจะ mod bsel แล้วครับ

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
                    อยากเห็นอ่ะ ใครแรงกว่ากันเนี่ย ไม่เคยรู้เลย

Comment

Bsel เสร็จแล้วครับ..ได้ 2.4 Ghz. FSB.301มากกว่านี้ post ไม่ผ่านครับ.
                      Attached Files

Comment

BSEL แล้วเหมือนกันคร้าบ เอาบัส 320 พอ มากกว่านั้นเด๋วแรมแต้บ (แรมได้แค่บัส 800CL4)
                        Attached Files

Comment

การปรับ cl ต้องปรับยังไงครับ ? ผมตั้ง Auto ครับ..เคยปรับแต่ boot ไม่ขึ้นครับ.

Comment

Working...
                          X