Announcement

Collapse
No announcement yet.

Atten Please

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Atten Please

ขณะนี้เนื่องจากทางผู้ยิ่งใหญ่จากย่านลาดพร้าวได้ตรวจเจอการอุบัติขึ้นของ BIOS ASUS P5KR V 0403 สด ๆ ร้อน ๆ จึงได้นำมาชี้แจงแถลงไขให้ชาวประชาได้ทราบกัน

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us
    Last edited by tanawat30; 5 Jan 2008, 09:25:49.

ขอบคุณมากครับ

ตัวนี้สามารถทำให้เครื่องผมโหลด ดีฟอล์นได้แล้วครับ ดีใจมากๆ (กด F1 ได้แล้ว 1 รอบ)
    พอดีตอนนี้แฟนทำงาน+ใช้เนตผ่านเครื่องนี้เดี๋ยวยังไงผมจะเทสใหม่ครับ (ปล.ยังไม่รู้รีสตาร์ทใหม่อาการจะเหมือนดัง link อยู่ไหม)

>===>> ปัญหาที่ผ่านมาครับ กดได้ตรับ <<===<

SATA*4, WD/SG/SG/LG DVD
    Last edited by alice; 5 Jan 2008, 12:11:53. Reason: Waiting For Test...

Comment

ขอขุดครับ เพราะบางคนอาจเป็นอย่างผม

ตอนนี้ปัญหานั้นถูกคลี่คลายลงแล้วครับท่าน
      และมีค่าให้ตั้งเกี่ยวกับแลนเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ที่หาได้ก็ได้ความว่า hdd ไม่ support ครับสำหรับกรณีผม

Comment

แล้วมันงงนะครับ ตอนที่ผมซื้อมายังเป็น V 0201 อยู่เลย ผมใช้ก็ไม่มีปัญหา ก่อนที่ผมจะโพสต์ผมก็ได้ Flash BIOS เป็น V 0403 เรียบร้อยแล้ว เข้าใจว่าทาง ASUS เขียนผิดเป็น P5KC ไม่รู้เขาแก้หรือยังนะ แต่ใน link มันถูกต้องคือ P5KR ครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          แล้วมันงงนะครับ ตอนที่ผมซื้อมายังเป็น V 0201 อยู่เลย ผมใช้ก็ไม่มีปัญหา ก่อนที่ผมจะโพสต์ผมก็ได้ Flash BIOS เป็น V 0403 เรียบร้อยแล้ว เข้าใจว่าทาง ASUS เขียนผิดเป็น P5KC ไม่รู้เขาแก้หรือยังนะ แต่ใน link มันถูกต้องคือ P5KR ครับ
          flash แล้วครับ และ ภูมิใจกับเงินที่เสียไปแล้วครับ(เลิกเอ๋อซะทีบอร์ดฉาน)
          Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:25:24.

Comment

Working...
          X