Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเศร้าใจของชาว AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเศร้าใจของชาว AGP

ไม่มีไร หรอกครับ มาบ่นเฉยๆ ใครว่ามีตังค์จะซื้ออะไร ก็ได้ วันนี้ผมเพิ่งค้นพบว่า มันไม่ใช่อย่างนั้นเลย
    แหะๆ ร่ายซะยาวเลย คือจะมาบ่นเฉยๆ อะ ครับ ว่า อุตส่าห์เก็บตัง ตั้งนาน ว่าจะไป ถอย 7600gt agp8X ซะหน่อย ปรากฏ ว่า ไม่มีของครับ ผมไป มาหมด ทั้ง พันทิพย์ ไอทีมอล ฟอร์จูน ก็ไม่มี อะ ไม่เข้าใจ เค้า จะ ไม่ขายแล้ว ใช่ปะรุ่นนี้ อะ ครับ เฮ้อ ว่าจะไปลองดูที่ หลักสี่ เห็นว่ามีศูนย์ XFX อยู่ ไม่รู้จะได้เสียตัง รึป่าว เนี่ย เฮ้อ

ลองไปดูที่ศูนย์? IT square sลักสี่ เลยซิคับ เผื่อมี ^^''

Comment

มันเริ่มจะหมดยุคแล้วอ่ะครับ AGP อ่ะ
      ปล. แอบมาเศร้าด้วย - -*

Comment

ใจเยนคับ ถ้าโชคดีจังหวะไปดีก็มีของคับ แต่ถ้าไปไม่มีของรองถามทางร้านดูว่าของเข้ามาวันไหน ให้ร้านเค้าล็อกของไว้ให้คับ ถ้าไม่สั่งที่ร้านไว้คงได้ของยากคับ ตอนนี้7600GT AGPของหายากคับ ที่แน่ๆแรงใช่ได้เลย+ราคาไม่แพงมาก

Comment

เจงดิ... ดีนะผม up แว้ว ท่าทาง AGP ไม่รุ่ง แต่ up ไปแระทำไงได้

Comment

สู้ต่อไปครับ^^

Comment

อืม ของหายากแล้วถ้ามันเสียจะมีของเปลี่ยนให้ป่าวหนอ หาซื้อยังยาก หาของเปลี่ยนไม่รู้ว่ายากกว่าตอนซื้อหรือปล่าวหนอ น่าคิดนะครับ

Comment

เมื่อ 4 วันที่แล้วไปเดินพันธิปยังมีอู่เรยอะครับ

Comment

สั่งผ่านบริษัทดูซิครับ บางทีอาจจะได้ หรือไม่ก็ฝากใครที่บินไปนอกบ่อยๆซื้อมาให้

Comment

เมื่อวานผมไป zeer ยังเห็นอยู่นะครับ 7600GT

Comment

ผมว่าเราชาว 8X เริ่มต้นใหม่กันสักที ดีกว่าครับ
                      เล่น CORE2DUO , PCI-E16X , DDRII800 ผมก็ยังคิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ

Comment

มาเซงด้วยคน ผมก็ AGP แต่ใช้ 6600 อยู่ ยังพอดันไปไหว
                        คาดว่าอีกสักไม่เกิน 2 ปีนี้คงจะดับสนิท เมื่อถึงเวลานั้นคงต้องซื้อเครื่องใหม่

Comment

ไม่ใช่ความเศร้าใจของAGP หรอกคับ แต่เป็นความเศร้าใจของคนที่เกิดเป็นคนไทยอะ ค่าแรงวันละ200 ซื้อคอมเซ็ทละ2หมื่นกว่าๆ เท่าฝรั่งที่ค่าแรงวันละ 2000

Comment

ทำใจครับ เทคโนโลยีทิ้งเราไปเสมอครับ

Comment

อีกไม่นานปีหน้า ชาว PCI-e 1.0 ก็คงจะมีชะตากรรมที่ไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะเดือนมกราคม 2550 ที่จะมาถึง Intel จะออกชิพเช็ต Bearlake-X (ทะเลสาบหมีควายเอ๊กซ์) ที่รองรับ PCI-e
                              2.0 มาอีกแล้ว เหอๆ

เทคโนโลยีพัฒนาไปไม่มีที่สิ้นสุดหรอกครับ นี่แหละมันเป็นเสน่ห์ของวงการคอมพิวเตอร์มาช้านาน
                              แล้ว จุดสำคัญคือว่า คุณสามารถเลือกได้ที่จะเลือกใช้เทคโนโลยีอะไรที่คุณสนใจ ถ้ามันยังมาไม่ถึง
                              ก็คงต้องหยอดกระปุกรอไปก่อน ถ้ามันมาถึงแล้วใยไม่คว้ามันไว้ซะล่ะ ถ้ามันเริ่มจะตกยุคหรือผ่าน
                              ยุคสมัยของมันไปแล้วใยไม่มองหาเทคโนโลยีใหม่ๆ มาแทนที่มันล่ะครับ

Comment

Working...
                              X