Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ai suite oc ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ai suite oc ได้ป่ะครับ

คือ ผมใช้ e2160 กะ p5kr กะ ram บ้าน ๆ corsair 667 1g*2
    แล้วมานมีโปรแกรม ai suite ซึ่งมีโหมด ไว้ clock อ่าครับ
    ผมก็เลยลอง ใช้ดู โดย ปรับ 8*333
    แล้วรีเครื่อง มานก็ใช้ได้อ่าครับ มานต่างกะไปปรับใน bios รึเปล่าครับ

ปล. เพิ่งclock ครั้งแรกไม่รู้จิงๆงับ

ส่วนมากโปรแกรมต่างๆที่ใช้ใน OS มักจะเอามาฟิคค่าเพิ่มเติ่มให้ละเอียดยิ่งขึ้นงับ หลักๆก็ลองปรับในไบออสดีกว่า แล้วค่อยมาไล่เพิ่มอีกนิดหน่อยใน OS

Comment

อ่า ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X