Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก oc P4 631 3.0G ต้องเริ่มต้นอย่างไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก oc P4 631 3.0G ต้องเริ่มต้นอย่างไรดีครับ

คือไม่รู้ว่าต้องเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เมนบอร์ดรุ่นไหนอ่ะ แล้วเข้าไบออสเป็นหรือเปล่าครับ

Comment

เมนบอร์ด Gigabyte P4M900MC
      ของผมมัน 3.0 G แล้วทำไมมันโชว์ใน CPU-Z แค่ 2.4 เองอ่ะครับ
      เข้าไบออสได้ครับ ต้องเริ่มตรงไหนก่อนครับ แล้วเครื่องจะมีปัญหามั้ย

Comment

เข้าไบออสปรับเพิ่มไฟซัก 10% ก่อนแล้วก็เพิ่มบัสซีพียู เดิมๆมันน่าจะที่ 200 ปรับไปที่ 205 ขึ้นละทีละ 5 แต่งานนี้ยาว แรมท่านแรมไรอ่ะลากได้เท่าไรผมไม่แน่ใจนะบางทีอาจจะต้องทดแรม

Comment

คุณบอกว่าโชว์ใน CPU Z 2.4 เองหรอคับ อาจจะโดนย้อมแมวขายนะคับ 2.4 OC 3.0 แล้วมาขายคุณ ราคา 3.0

เพื่อนงั่งๆของผมเคยโดนนานมาแล้ว 2.0 OC 2.4 ราคา2.4 งึมๆๆ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=291408
            ตามเนี้ยเลยครับ ผมโดนย้อมแมวป่าวอ่ะ ฮือๆ

Comment

ของผมตอนไม่ oc ลองเทียบดูว่าตรงไหนมันไม่เหมือนกัน
              Attached Files

Comment

..

ของผมต่างกับของพี่แค่ตรง multiplier มันคูณ 12 เองครับ ไปปรับตรงเมนบอร์ดก็ไม่ได้เฮ้อเซ็ง ตกลงว่าของผมมัน โดนย้อมแมวป่าวครับ
                Attached Files
                Last edited by kamikaseman; 6 Jan 2008, 21:51:32.

Comment

ผมคิดว่าท่านไม่ได้โดนย้อมแมวหรอกครับ

ลองดูตัวคูณสิครับมันไม่เท่ากัน--ถ้าจำไม่ผิดท่านปรับตัวคูณมาที่ 15

เดี๋ยวจะเป็น 3.0 เองล่ะครับ

Comment

มันปรับตัวคูณตรงไหนอ่ะครับ ในไบออสมันก็ไม่ให้ปรับ งง หรือผมหาไม่เจอก็ไม่รู้ มันเกี่ยวกับรุ่นเมนบอร์ดหรือป่าวครับ

Comment

ใม่ได้โดนย้อมหรอกคับแต่ทำไมตัวคูณมานน้อยจังหว่า เพราะสเป็กมานบอกว่ารุ่น 3.0 แต่ตอนนี้มานทำงานอยู่ที่ 2.4
                      บอร์ดของอะไรคับ เข้าโหมดแอดว้านไปปรับตัวคูณได้ไหม

Comment

ปิด C1E ใน Bios ตัวคูณก็นะจะปรับเป็น 15 แล้วหนิครับ

ตอนแรกของผม ตัวคูณอยู่ที่ 6 บางช่วงจะเด้งไปเป็น 8 แล้วก็กลับมา 6

พอไปปิด C1E มันก็กลายเป็น 8 ตลอดเลย

ท่านลองไปปิดดูนะครับ น่าจะได้เป็น 15

Comment

ไปปิดแล้วครับ มันก็ไม่ได้

Comment

อัพไบออส....

Comment

ปรับ C1E แล้วก็ปรับความเร็วบัสแรมด้วยครับ ไม่หายก็ลองอัพไบออสดูครับ

เปลี่ยนซิงค์ก็ดีนะครับ ตัวนี้ร้อนใช้ได้เลย

Comment

Working...
                              X