Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการ OVCK. Celeron420 1.6 หน่อยครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการ OVCK. Celeron420 1.6 หน่อยครับ.

ตอนนี้อยู่แค่ 2096 Mhz.
    Attached Files

แค่ดูบอร์ดก็รู้แล้วว่าลากไม่ไป
    เพราะฉะนั้น bsel โลด

Comment

ทำยังไงครับ ? ช่วยอธิบายหน่อยครับ.
      1.PCIE ต้องตั้งค่ายังไงครับ Auto,Sync ครับ ? (Board Support ทั้ง PCIE , AGP )
      2.AGP ต้องตั้งค่ายังไงครับ Auto,Sync ครับ ? (ตอนนี้ใช้ AGP อยู่ครับ )
      3.ทำ bsel,vcore แบบในรูปใช่ป่ะครับ ? ถ้าไม่ใช่ขอรูปด้วยครับ.(ทั้ง bsel และ vcore เลยครับ)
      4.Board ปรับไฟไม่ได้ ใช้เทคนิค vcore ได้ใช่ป่ะครับ ?
      5.Celeron 420 Support ป่ะครับ ?
      6.ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Comment

รุ่นเดียวกับของที่บ้านเลย
        ปรับทุกอย่างออโต้หมด FSB ประมาน 295 @2.35~
        ยังไม่ทำ bsel mod

ที่เหลือค่อยๆลองปรับดูครับ แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ ><
        Last edited by lowbasic; 8 Jan 2008, 20:54:08.

Comment

Originally posted by lowbasic View Post
          รุ่นเดียวกับของที่บ้านเลย
          ปรับทุกอย่างออโต้หมด FSB ประมาน 295 @2.35~2.45
          ยังไม่ทำ bsel mod

ที่เหลือค่อยๆลองปรับดูครับ แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ ><
          หมายถึง board หรือ cpu ครับที่ว่ารุ่นเดียวกัน ?
          ของผมได้ประมาณ 270 ครับ สูงกว่านี้ boot ไม่ขึ้นครับ.
          ขอ spec ของคุณ lowbasic หน่อยสิครับ อยากแรงมั่งจัง !!!

Comment

Originally posted by PTrize View Post
            หมายถึง board หรือ cpu ครับที่ว่ารุ่นเดียวกัน ?
            ของผมได้ประมาณ 270 ครับ สูงกว่านี้ boot ไม่ขึ้นครับ.
            ขอ spec ของคุณ lowbasic หน่อยสิครับ อยากแรงมั่งจัง !!!

ทั้ง2อย่างเลยครับ รุ่นเดียวกัน
            แรมก็รุ่นเดียวกัน
            แฟลชไบออส เวอร์ชั่น1.8 แค่นั้นเอง
            ของผมมันลาก300 บูทไม่ขึ้น

bsel เคยทำแล้ว รุ้สึกมันไม่ไปนะ
            เพราะ บอร์ดมันแค่ 1066 มั้ง ลากเกิน300บูทวินโดไม่ได้ หรือผมทำไม่ติดไม่รู้
            แต่ผมว่าน่าจะติดนะ เพราะ บอร์ดมันมอง FSB ที่266 เลย แต่ก็ลากเกิน300ไม่ไปอยู่ดี
            ว่าจะลองทำ bsel ใหม่เหมือนกันครับ รวมทั้ง mod vcore ด้วย

ป.ล.ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน -*-
            Last edited by lowbasic; 6 Jan 2008, 15:59:25.

Comment

ใช้ VGA แบบ AGP หรือ PCIE ครับ ? Spec เท่าไหร่ เผื่อจะใช้มั่ง ไม่ว่ากันนะครับ (ผมใช้ GForce FX5200 128Mb. AGP8X อยู่ครับ)
              แล้วแฟลชไบออส ทำยังไงครับ ?
              BSEL,VCORE ทำแบบในรูปรึเปล่าครับ พอดีเจอใน web นี้แหละครับ ถ้าใช่ว่าจะทำมั่ง..

Comment

ตอนแรกก็ใช้ FX5200 แรม1G
                มันก็ไปตันที่เกือบ300 อะคับ
                แรม1G

แฟลตไบออส เข้าไปที่เวปของ asrock หน้า download bios
                แล้วเลือกที่มันใช้สำหรับแฟลตบนวินโด xp อ่ะคับ
                อ่านวิธีทำดูในเวปได้คับ
                เดวกลับบ้านแล้วจะช่วยหาเวปให้คับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

ตั้งแรม cl 5 ครับ cl 3 แรมไม่ไหว

Comment

Originally posted by PTrize View Post

ของผมได้เท่านี้
                      http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=293272

Comment

Bios V.1.8 ของ 4CoreDual-SATA2 ใช่อันนี้รึเปล่าครับ ? พอดีหาโหลดได้แล้ว แต่ยังไม่กล้า Flash Bios...!! (Flash แล้วแรงขึ้นรึเปล่าครับ ?)
                        http://www.asrock.com/mb/from.asp?Mo...s=&T=B&ID=1491
                        สุดๆ ผมได้แค่นี้เองครับ....

Comment

ใช่แล้วคับ ของแบบนี้ต้องลอง
                          ลองทำ besl mod ก่อนรึยังคับ น่าจะช่วยได้ดีนะ สตาร์ท Fsb ที่ 266 เลย
                          แบบรูปบนที่คุณโพสไว้น่ะครับ
                          **mod vcore แบบในรูปล่างมัน 1.55v ครับ แรงไปสำหรับเรา**

อย่าลืมดูหน้านี้ก่อนแฟลชไบออสนะครับ
                          http://www.asrock.com/support/Windows3.html

Comment

Originally posted by lowbasic View Post
                            ใช่แล้วคับ ของแบบนี้ต้องลอง
                            ลองทำ besl mod ก่อนรึยังคับ น่าจะช่วยได้ดีนะ สตาร์ท Fsb ที่ 266 เลย
                            แบบรูปบนที่คุณโพสไว้น่ะครับ
                            **mod vcore แบบในรูปล่างมัน 1.55v ครับ แรงไปสำหรับเรา**

อย่าลืมดูหน้านี้ก่อนแฟลชไบออสนะครับ
                            http://www.asrock.com/support/Windows3.html
                            ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ Flash Bios เรียบร้อยแล้วครับ จากเดิมสุดๆ Boot ได้ที่ 270 ตอนนี้ Boot ได้ที่ 279 (น้อยจัง!) มากกว่านี้ Bluescreen มาเป็นระลอกเลยครับ !! ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ? bsel ยังไม่ได้ทำครับ. กลัว cpu พังครับ {ไม่รูุ้้กลัวมากไปเปล่า (ไม่ค่อยมีตังค์)} แต่จะลองดูครับ.. mod vcore ต้องไฟเท่าไหร่ครับ ขอรูปด้วยครับ.

Comment

เคยเห็นคนในบอร์ดนี้ทำได้ 3 จิกอยู่เหมือนกันคับ

Comment

Working...
                              X