Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Phenom ใส่กับบอร์ด Asrock ALiveNF6G - VSTA ได้รึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Phenom ใส่กับบอร์ด Asrock ALiveNF6G - VSTA ได้รึเปล่าคับ

AMD Phenom ใส่กับบอร์ด Asrock ALiveNF6G - VSTA ได้รึเปล่าคับ

ได้แน่นอนครับ

Comment

ได้ครับแต่ความสามารถ HT3.0 จะวิ่งไม่ถึงครับ

Comment

ไม่ได้ใช้ HTT 3.0 กับ PCI-E 2.0

Comment

ใด้แน่นอนครับ

Comment

ได้แต่ผมว่าไม่คุ้มนะครับ ถ้า phenom มันราคาซัก 3000 บาท ก้ค่อยน่าใช้กับบอร์ดที่ท่านว่ามาหน่อย

ไหนๆ เสียเงินซื้อ cpu ราคาตั้งเกือบหมื่น ก็น่าจะหาบอร์ดที่ support feature ของ cpu ตัวที่เราซื้อมาแพงให้คุ้มน่ะครับ

ถ้าจะซื้อ phenom จริงผมว่าเก็บตังซื้อบอร์ดด้วยดีกว่าครับ
            ถ้าจะใช้ Asrock ALiveNF6G - VSTA ต่อไปผมว่า หา x2 5000+ black มือ2 มาใช้ก็คุ้มแล้วนะครับ

ใช้ได้ แต่ใช้คุณสมบัติได้ไม่เต็ม มันก็เหมือนบังคับ ให้เปลี่ยนกลายๆ น่ะแหล่ะครับ เสียเงิน 2 ต่ออีกต่างหาก - -'

Comment

ตามท่านด้านบนเลยค่ะ แต่ก่อนใช้ต้องอัพไบออสเป็น P2.20 ก่อนนะคะ

Comment

ทำไมคนชอบให้ใช้ 5000+ BEจัง ผมเห็นว่า5200+ ซึ่งมีL2 เยอะกว่าจะคุ้มกว่าครับ

Comment

..

คุยไรกัน รู้จักแค่4000+ (อิอิ..งบน้อย)

Comment

รองรับได้แน่นอนครับผมซื้อมามันติดติ๊กเกอร์ที่ support cpu phenom ไว้บนกล่องมันอ่า

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                      ทำไมคนชอบให้ใช้ 5000+ BEจัง ผมเห็นว่า5200+ ซึ่งมีL2 เยอะกว่าจะคุ้มกว่าครับ
                      ลองไปหาข้อมูลดูนะคับแล้วคุณจะรู้ว่า amd ก็มีดี บางคน oc ได้ถึง 4 g นะคับ

Comment

Working...
                      X