Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอด Mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอด Mainboard

หวัดดีครับ
    ผมเห็นคุยกัน เรื่อง CPU ว่า Intel ดีอย่างนู้ AMD ดีอย่างนี้
    กระทู้นี้ เรามาว่ากันเรื่องของ Mainboard กันดีกว่า เพราะมันก็สำคัญไม่น้อยไปกว่า CPU เลย

พูดถึง Mainboard คงไม่พ้น ASUS นะ
    เริ่มกันที่ Chipset อะไรเจ๋งที่สุด ระหว่าง Intel กับ Nvidia [ M/B ยี่ห้อ อื่นแจมมาได้เลย ]

ASUS M2N32-SLI Delux Chip nForce590 สุดยอดของ AMD

Comment

ไม่รู้จะบอกยังไง ทุกอย่าง มันมีดีในตัวมันเองนะ สมสุติจะใช้ E6800 ถ้าไมใช่ intel 975 ก็ไม่ที่สุดนะ
      แล้วถ้าผมชอบ AMD ละ มันก็ไม่มีชิบเซท intelให้เลือกอีก กลุ้มใจจัง

แต่ถมผมเลือกนะ ผมขอเลือกในสิ่งที่ต้องการใช้งานนะอย่างอื่นผมไม่เน้น ผมรู้แค่นี้
      นอกจากได้ฟรี ผมก็จะไม่เืลือก

ถ้าตอบกวนโทษที่นะครับ แต่ผมคิดแบบนี้และ

Comment

เมนบอร์ด asusu ยอดขายมากที่สุด แต่ไม่ได้บ่งบอกว่าดีที่สุดครับ แล้วแต่รุ่นมากกว่าครับ
        -------------------------------------------------------------------
        ส่วนยี่ห้อที่ดีที่สุดตอบยากครับ แล้วแต่รุ่นจริงๆครับ บางรุ่นยี่ห้อไม่ดังกลับออกแบบมาทำงานได้ดีกว่ายี่ห้อดังๆก็มีครับ
        -------------------------------------------------------------------
        Chipset อันไหนเจ๋งสุดอันนี้ก็ตอบยากอีกเช่นกันครับ ต้องเทียบกันเป็นรุ่นๆไปครับ เพราะชิปเช็ตแต่ละรุ่นรองรับการทำงานไม่เหมือนกันครับ
        แต่ถ้าพูดถึงชื่อเสียง เมนบอร์ดทางอินเทลน่าเชื่อถือที่สุดสำหรับแพรตฟอร์มอินเทล(ก็แน่ล่ะเขาผลิตซีพียูเองนี่)อิอิ
        --------------------------------------------------------------------
        ถ้าเอเอ็มดีความน่าเชื่อถือน่าจะเป็น nforce ในเมนบอร์ดระดับบนและกลางครับ
        ส่วนระดับล่างน่าจะเป็น via เจ้าที่ทำตลาดมากับเอเอ็มดีอย่างยาวนานครับ
        --------------------------------------------------------------------
        ตัวสอกแทรกที่น่าจับตาตามสายตาผมคือ ATI ครับ ตามดูกันต่อไปกับหน้าใหม่ที่พึ่งจะโดดเข้ามาร่วมในสงครามชิปเซ็ตครับ ยิ่งรวมกิจการกับเอเอ็มดีไปแล้วด้วยต้องรอดูกันล่ะครับ อาจจะเป็นคู่ดูโอรายใหม่ของทางแพรตฟอร์มเอเอ็มดีครับ
        รับรองว่าสนุกแน่ๆครับ อิอิ

Comment

ไว้ใจ ชิบเซท intel เพราะ เครื่องเก่าใช้

Comment

ASUS P5W DH Deluxe / LGA775 / Intel Core2 Duo ready / Intel 975X / DDR2 800, 667, 533 max 8GB / Dual PCI-E Support ATI CrossFire graphics cards / Dual GB LAN
            3 Years

10,400

ASUS P5W64 WS Professional / LGA775 / Intel Core2 Duo, Quad Core CPU ready / Intel 975X / DDR2 800, 667, 533 max 8GB / Quad PCI-E x 16 / Dual GB LAN / IEEE / eSATA
            3 Years

12,900

mainbord สุดดด ตอนนี้ครับแพงชิฟหายเลยย ออกจะเวอร์ไปซะด้วยซ้ำ

Comment

ไม่รู้สินะ ผมว่า ถ้าการ์ดจอ Nvidia ก็น่าจะใช้ M/B ชิป Nvidia ด้วย มันจะได้สอดคล้องกันนะ
              ไม่ก็ ATI อ่ะ มันเกี่ยวกันป่ะ บอกหน่อย

Comment

- -" มาทิ้งคำถามไว้ซ่ะง้าน

Comment

Intel 965P ก็โอเคนะครับ ส่วน AMD ก็ 590 ครับ สุดๆแล้ว

Comment

Working...
                  X