Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการใช้ไฟ ในการโอเวอคล็อก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการใช้ไฟ ในการโอเวอคล็อก

อยากทราบการใช้ไฟ ในการโอเวอคล็อก พวกไฟ CPU ,ram ,NB ,SB ,VLL ,FSB
    ควรใช้อย่างไรมีบทความย่งดีเลยครับ ผมรู้แต่มันไม่ไปก็เพิ่มแต่ไม่รู้เพิ่มอะไรก่อนดี
    เลยอยากรู้ว่าเพิ่มไฟแต่ละแห่งมันมีผลอย่างไรใครทราบอธิบายทีครับจะเป้นวิทยาทานที่ดีมากๆ

ไม่มีสูตรตายตัวครับ อิอิ

Comment

ง่ะ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ไม่มีสูตรตายตัวครับ อิอิ
      ไม่ได้ขอสุตรท่านอิม คืออยากรู้ว่าที่เราเพิ่มนู่นเพิ่มนี่ น่ะเพิ่มไปทำไมรู้แต่ว่าเพิ่มแล้วไปต่อได้ แต่เหตุผลที่เพิ่มแต่ละจุดคืออะไร ??? ขอแบบวิชาการอ่ะ ประสบการณ์พอมีแล้วแต่วิชาการง่ะกลวงเลย

Comment

อะไรก็ตามที่วิ่งเกินความถี่ปรกติ มันก็ต้องการไฟเพิ่มทั้งนั้นแหละครับ -*-

Comment

ผมก้อไม่มีหลักการไรเลย เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ จนเข้าวินโดวส์ได้ เทสผ่าน พอแระ

Comment

รอท่านเทพมาตอบ

Comment

ถ้าตรูตอบ จะผิดมั้ยเนี่ยะ เหอะๆๆๆ

ก็เล่นไม่ตอบกันเลยง่ะ เอิ๊กกกกกกกกกกก

Comment

ไม่กล้าตอบเหมือนกันแหะ กลัวโดนนน

Comment

ไม่รู้อ่ะ ยังไม่มีใครตอบ

Comment

- -" สงสัยจะม่ายมีใครตอบ

Comment

ผมว่าถ้าท่านใดคล๊อกกันเป็นงานอดิเรกแล้ว การที่จะเพิ่มไฟ บัส หรือ อะไรสักอย่าง มันบอกไม่ได้หรอกครับ มันต้องลองกับของที่เราต้องการจะทำให้มันเร็วขึ้น บวกกับความคุ้นเคยต่อสิ่งที่เราจะทำนะครับ
                      ต่อให้ใครเก่งแค่ไหนถ้าไม่เคยจับของชิ้นนั้นมาก่อน การที่จะทำให้มันดีนั้นก็จะทำได้ยากครับ ต้องอาศัยเวลา
                      เพื่อปรับตัวให้เขากับมัน
                      ------
                      ปล.ออกทะเลไหมเนี่ย

Comment

คำตอบทั้งหมดอยู่ที่ตัวท่านนั้นแหละครับ ท่านต้องทำเองครับ ถ้ามันติดขัดตรงไหน
                        ก็โพลถามครับ มันไม่มีสูตรตายตัวนะครับ ในการ oc ครับ

Comment

เอ้อ

หมายความว่าไม่เคยมีบทความทางวิชาการใดๆเลยงั้นเหรอ มีแต่ประสบการณ์ล้วนๆเลยเหรอ
                          งั้นหมายความว่า เพิ่มไฟ CPU คือการกระตุ้นให้ CPU ทำงานที่ ความถี่สุงขึ้นได้
                          เพิ่มไฟ RAM คือการกระตุ้นให้ RAM ทำงานที่ บัสสุงขึ้นได้
                          เพิ่มไฟ NB เพื่อให้สามารถควบคุมการทำงานระหว่าง CPU RAM VGA ที่เพิ่มไฟแล้วทำงานได้เหมาะสมใช่ไหม
                          แล้ว Vll ของASUS กะ VTT ของ DFI นี่มันคือการเพิ่มไฟอะไรครับ
                          ไฟ FSB คือการทำให้สามารถเพิ่ม FSB ให้สูงขึ้นได้ใช่ไหม
                          หากท่านใดรู้อะไรโปรดชี้แนะด้วยผมเข้าใจของผมแค่นี้ถูกผิดก็ไม่รู้ตูคิดของตูคนเดียว ง่ะ

Comment

ระดับนี้ต้องประสบการณ์ล้วนๆครับ อิอิ

Comment

ไฟFSBมานคงบคุมอารายหรอคับ เพราะไม่เพิ่มOCไม่ไป เพิ่มเพื่ออารายหรอคับควบคุมส่วนไหน แว้วที่มานOC
                              ไปแว้วtest Orthosไม่ผ่านค้างแปลว่าอารายเอ่ย งงๆ

Comment

Working...
                              X