Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอแบบแปลน case ที่เล็กบางที่สุดสำหรับ ATX ไม่มีใครผลิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอแบบแปลน case ที่เล็กบางที่สุดสำหรับ ATX ไม่มีใครผลิต

คือมันมีขายแต่ case microATX ที่บางๆเล็กๆ เจ้า case ปกติ ก็อ้วน สูง ทำช่อง cdrom ซะเยอะ

เราต้องการแค่

1. บอร์ด ATX
    2. PCI ความสูงมาตราฐาน
    3. PSU ขนาดมาตราฐาน
    4. dvdrom 1 ตัว
    5. HD 2 ตัว

ไม่ทราบว่าเจ้าcase microATX ที่ขายๆสามารถใช้ได้หรือไม่?

ถ้าไม่ได้ก็อยากจะขอแบบแปลน เราคิดว่าน่าจะ้เคยมีคนทำเองกันแล้ว เพราะหาซื้อcaseแบบนี้ก็ไม่มี
    ถ้ามันสวยใช้งานได้ดี ก็อยากจะผลิตขายถูกๆและแจกให้โรงเรียนต่างจังหวัดด้วย อยากจะเผยแพร่แบบแปลนนี้ด้วย

ไม่ทราบว่าท่านใดเห็นด้วย มีความประสงค์จะเผยแพร่บ้าง ขอบคุณมากครับ

ปล. ยังไม่มีงา่นทำครับ

ช่วยออกแบบมั้ยครับ ผมไม่เคยทำ แต่ถ้าให้คิดรูปแบบ เล็กๆ แล้วใส่ตามที่บอกมา 5 อย่างนั้น ก็พอจะออกแบบได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ อยากได้แบบ วางนอน แบนๆนะครับ
      ไม่รู้ว่าเล็กได้ที่สุดเท่าไหร่ ความสูงคงจำกัดที่ความสูงการ์ด PCI

เคยเห็น case gview ATOM ผมไม่รู้ว่าใส่บอร์ด ATX กับ PSU ทั่วไปได้หรือเปล่า

แล้ว spec นี้ใช้ power 350watt พอไหม core2duo 35watt

Comment

Case gview Atom ใส่บอร์ด ATX ได้ แต่ PSU ที่ให้เป็นแบบเล็กครับ

Comment

350 ถ้าการ์ดจอ onboard ก็เพียงพอครับ ถึงแม้ dvd จะกินไฟไปหน่อยก็ยังโอเค

Comment

เคยเขียนเล่นอยู่ หายไปแล้ว อิอิ

Comment

http://pclab.nectec.or.th/Documents/...bPCTesting.pdf

Comment

Comment

เยี่ยมไปเลย

Comment

Working...
                  X