Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer 4720z มันเป็นอย่างนี้ทุกเครื่องหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer 4720z มันเป็นอย่างนี้ทุกเครื่องหรือเปล่าครับ

คือว่าเสียบสัญญาณเข้า เช่น ไมค์ , Line in ทำไมมันไม่ออกเสียงที่ลำโพงด้วยพร้อมกันเลย ใช้โปรแกรมอัดเสียงก็สามารถอัดได้ แต่ตอนอัดไม่มีเสียง ต้องอัดเสร็จแล้ว จึงเปิดไฟล์ที่เราอัดมาเปิดดู จึงจะมีเสียงออกมาให้ได้ยิน ผมลอง up driver ใหม่ล่าสุดจากเวปแล้วก็ไม่ได้

และที่สำคัญใน volume ใน mode playback ไม่มีที่จะปรับการใช้งานไมค์ หรือ line in ได้เลย

ทั้งๆ ที่ ใน mode recording มีให้ปรับเสียงเข้าได้ทั้ง ไมค์และ line in สงสัยมากๆ ครับ ช่วยผมด้วยครับ ต้องการใช้งานด่วนครับ

เป็นเหมือนกันตามนั้นเป๊ะ
    สงสัยเหมือนกัน
    ใช้ mice ที่มีมาที่ตัวเครื่องก็เป็นแบบเดียวกันด้วย
    Acer TM4720

Comment

ปัญหาเดียวกันครับ แต่ของผม compaq

Comment

ไม่ทุกเครื่อง เป็นทุกเครื่อง

Comment

Working...
        X