Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCซีพียู ต้อง OCแรม ด้วยมั้ยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCซีพียู ต้อง OCแรม ด้วยมั้ยครับ...

ตอนนี้ผมOC Athlon64 3000+ 1.81 GHz ลากเป็น 2.21 GHz แล้ว
    ผมจะต้องOC แรมอีกรึป่าว
    ถ้าไม่ OC แรม จะเป็นไรมั้ยครับ...

มันขึ้นตามกันอยู่แล้วงับ ลองเปิด cpuz ดูจิ

Comment

ไม่จำเป็นครับ เราปรับอัตาทดให้แรมวิ่งปกติได้ เช่น CPU bus 1000 อัตราทด 5:4 แรมก็วิ่ง 800 ปกติครับท่าน

Comment

Originally posted by dears View Post
        มันขึ้นตามกันอยู่แล้วงับ ลองเปิด cpuz ดูจิ
        ตามนี้แหละ

Comment

ไม่ขึ้นครับ ถ้าล็อคบัสแรม อิๆ

Comment

ไม่ขึ้นนะครับ สามารถปรับ Unliked ได้ บัส CPU กับแรม ไม่จำเป็นต้อง สัมพันธ์กัน

Comment

Working...
            X