Announcement

Collapse
No announcement yet.

7950GT กะ 8600GT ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7950GT กะ 8600GT ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

คือผมเล่นเกม Lineage ll อยู่นะงับ เขาวว่ากันว่าถ้าเล่นเกมออนไลน์นี้ 7950GT นี้ดีกว่าเยอะครับ แต่ผมกัวว่า อนาคตเกมมันจะอัพไปใช้ DirectX 10 อ่ะงับ เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าเล่นตัวไหนดี คือถ้า ปรับกราฟฟิคสูงสุด ยัไงมันกะเล่นได้ แต่ตอนล่าบอส หรือวอร์คนเยอะๆ ผมกัวมันจะไม่ลื่น ช่วยแนะนำทีครับตัวไหนดี CPU AM2 3000+ อ่ะงับ แรม 1 GB
    อยากได้ของ XFX 7950GT ไปดูข้อมุลมาทำไมมันมีแต่ AGP หว่า ม่ะมี PCI เหรองับ ไม่รุ้ว่ายังมีขายอยุ่ไหม ยังพอหาได้อยุ่ไหมครับ ตัวนี้ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้างับ
    Last edited by Deztroyer; 5 Jan 2008, 23:56:36.

มือหนึ่งเห็นว่าไม่มีแล้วมั้งนะ ต้องลองหาดูในบอร์ดนี้ละครับ
    แล้วก็ตัวไหนน่าเล่นนี่ไม่ตอบนะครับ อยู่ที่การใช้งานมากกว่าครับถ้าเป็นผมผมเลือก 8600 อะครับ เผื่ออนาคตด้วยจะได้ไม่เสียเที่ยวเพราะมันรองรับ DirectX10อะครับ

Comment

Originally posted by Deztroyer View Post
      คือผมเล่นเกม Lineage ll อยู่นะงับ เขาวว่ากันว่าถ้าเล่นเกมออนไลน์นี้ 7950GT นี้ดีกว่าเยอะครับ แต่ผมกัวว่า อนาคตเกมมันจะอัพไปใช้ DirectX 10 อ่ะงับ เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าเล่นตัวไหนดี คือถ้า ปรับกราฟฟิคสูงสุด ยัไงมันกะเล่นได้ แต่ตอนล่าบอส หรือวอร์คนเยอะๆ ผมกัวมันจะไม่ลื่น ช่วยแนะนำทีครับตัวไหนดี CPU AM2 3000+ อ่ะงับ แรม 1 GB
      อยากได้ของ XFX 7950GT ไปดูข้อมุลมาทำไมมันมีแต่ AGP หว่า ม่ะมี PCI เหรองับ ไม่รุ้ว่ายังมีขายอยุ่ไหม ยังพอหาได้อยุ่ไหมครับ ตัวนี้ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้างับ
      7950GT แรงกว่าครับ เกมออนไลล์ Lineage ll ต้องใช้7950GTเล่นเลยเหรอครับ -*-
      Last edited by nawachookit; 6 Jan 2008, 00:25:49.

Comment

7950GT ถ้าเล่นบน XP แหล่มครับ
        แต่เกมออนไลน์ 7300GT ก็เอาอยู่แล้วนี่

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
          7950GT แรงกว่าครับ เกมออนไลล์ Lineage ll ต้องใช้7950GTเล่นเลยเหรอครับ -*- เพิ่งรู้
          จิงๆ7300GT กะเล่นได้ล่ะงับ สเปคต่ำสุดมัน 6600 แต่เวลา วอร์ หรือล่าเรด 7300 เอาม่ะอยู่ครับ แลค

Comment

Originally posted by Deztroyer View Post
            จิงๆ7300GT กะเล่นได้ล่ะงับ สเปคต่ำสุดมัน 6600 แต่เวลา วอร์ หรือล่าเรด 7300 เอาม่ะอยู่ครับ แลค
            อย่างงั้นมันไม่ได้แลคที่การ์ดหรอกครับแลคที่Internetมากกว่าเกม LN2 มันไม่ได้ต้องการสเปกหรูหราเลยครับ เวลา war ขนาด Rag ที่กินการ์ดจอไม่มากยังแลคเลยครับ
            ผมว่าเอาตังที่เหลือไปหาเนตดีๆเล่นดีกว่าครับ
            ปล.เหลือตัง Up CPU ดีกว่ามั้ยครับ X2 4000+ 2400 บาทเอง
            Last edited by Khow; 6 Jan 2008, 00:21:40.

Comment

..LineageII ถ้าปรับภาพสูงสุดเวลาเรดหรือวอ 7300 เอาไม่อยู่นะครับ
              สัก 7600 น่าจะพอไหว

ปล.อย่าดูถูกspec LineageII เพราะเห็นว่ามันเป็นเกมส์ออนไลน์ -*-

Comment

ตอนที่ยังเล่น c5 ใช้ 7800gt ปรับสุดยังกระตุก

Comment

Originally posted by Reality View Post
                  ..LineageII ถ้าปรับภาพสูงสุดเวลาเรดหรือวอ 7300 เอาไม่อยู่นะครับ

ปล.อย่าดูถูกspec LineageII เพราะเห็นว่ามันเป็นเกมส์ออนไลน์ -*-
                  พอดีเคยลอง 8600 มาจากที่ร้านๆนึงอ่ะงับ เวลาล่าเรด การเคลื่อนไหวจากลื่นๆจะชะลอตัวลงไปอยุ่เหมือนกันนะงับ
                  ใช่งับอย่าเห็น่ว่ามันเป็นแค่เกมออนไลน์ -*-

Comment

7300GT นี่ไม่ได้หมายความว่าปรับสุดครับ
                    เวลาจะวอร์มีใครเอาเวลานั่งพิจารณาภาพว่ามันมีเหลี่ยมมั้ย
                    มัวแต่มองภาพระวังจะโดนฆ่านะครับ
                    ผมว่ามันกินทั้ง CPU ด้วยนะครับ
                    ปล.จะซื้อ 7950GT เพื่อ Line age 2 ผมว่ามันไม่ค่อยจะคุ้มสักเท่าไหร่นะ
                    ปล.เปิดสุดใช้ 8800GT ก็อืดครับถ้ายังใช้ Athlon 3000+

Comment

ไม่รุ้จะใช้อะไรดี แต่ ที่คุณ Khow บอกมา เรื่อง CPU กะน่าสนใจครับ คงต้องเปลี่ยนด้วยเหมือนกัน - -
                      ตะกี้แวบ ไปดู ASUS EN7900GTX มาน่าสนเหมือนกันแหะ ตอนนี้ราคมันอยุ่ที่เท่าไรห่หว่า

แต่ที่ชอบของ XFX กะเพราะมันระบายความร้อนได้ดีจิง เพราะตอนนี้การดจอที่ใช้ มันเป็น รุ่น 6200 เปิดอาทิดนึงไม่ปิด ไม่กะไม่ยักจะร้อนเลยแหะ ถูกใจตรงนี้ล่ะงับ
                      Last edited by Deztroyer; 6 Jan 2008, 00:46:09.

Comment

ปล.เปิดสุดใช้ 8800GT ก็อืดครับถ้ายังใช้ Athlon 3000+
                        โดน 555

Comment

Originally posted by Reality View Post

ตามนี้ 7600GT พอละครับ

Comment

7600 Gt ก็พอแล้วท่าน ไม่แพงด้วย

Comment

7950GT หาแบบ PCIE-X ยากแล้วนิ

เอา 8600GT ดีกว่า หรือ HD3850 ,HD2600XT DDR4 ก็ได้ ตามงบ

Comment

Working...
                              X