Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่างเข้ามาช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครว่างเข้ามาช่วยดูให้หน่อยครับ

บางครั้งฟังเพลง เล่นเนต อยู่ปกติอะครับ แล้วเครื่องก็ดับไปbootเครื่องใหม่อะครับ...

อยากทราบว่ามันจาเกี่ยวกับ~HDD~มั้ยครับ...เพราะเวลาเปิดเครื่อง

บางครั้งมันก็ดังเป็นบางทีแต่สักพักก็หาย...

ช่วยเข้ามาดูให้หน่อยครับ...เพราะอยากจะเปลี่ยน HDD อยู่เหมือนกัน(40เอง) แล้วถ้าทราบว่าเกิดจากสาเหตุใด

บอกหน่อยน้า....

...Thank You...

Comment

1. window เอ๋อ
      2. PSU จ่ายไฟไม่นิ่ง
      3. HDD มี bad
      4. Driver บางอย่างมีปัญหา

นึกออกแค่นี้ละ +=a แต่ผมว่าน่าจะเป็น ข้อ 1 หรือ 2 ซะมากก่า... ลอง check ไฟ ดูงับว่า PSU จ่ายปกติเป่า ส่วน window คงต้องลอง format ลงใหม่

Comment

Working...
      X