Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด AM2+ ราคาประหยัดมาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด AM2+ ราคาประหยัดมาแล้วครับ

ไม่รู้ว่ารู้กันยัง แต่เมื่อวานนี้ไปเจอมายี่ห้อ ASUS และ MSI แต่เจอแค่ยี่ห้อละตัวเท่านั้นครับ ตัวแรกที่เจอคือ MSI K9A2 CF ชิพเซต AMD790X เจอมาที่ร้าน M&D ชั้น 3 มีอยู่แค่ตัวเดียวเท่านั้นเอง ราคา 3,900 ครับ (เป็นเมนบอร์ด CF ที่ถูกมาก) อีกตัวคือ ASUS M3A ชิพเซต AMD770 เจอที่ร้านติด ๆ กับ Busitek มีตัวเดียวเหมือนกัน ราคา 3,200 แต่ไม่ขายแยกครับ ต้องซื้อเครื่องประกอบกับทางร้าน เริ่มทยอยมาให้เห็นแล้ว คาดว่าคงอีกไม่นานเราคงได้เห็นตัวเลือกที่หลากหลายมากกว่านี้แน่ ๆ

ปล.อีกข่าว จันทร์นี้น่าจะมี 3850 256MB ของ Spark เข้านะครับ เห็นที่ร้าน M&D แปะราคาไว้ แล้วถามเขามาเขาว่าอย่างงั้น ราคา 5,3XX แต่ของมีแค่ตัวเดียว ร้านอื่นจะมีมั้ยไม่รู้สนใจก็ลองไปดูครับ

ขอบคุณคับที่มาบอกคับ

Comment

มันจะมี AM2+ แบบ FULL ราคาไม่เกิน 2000 ใหมหว่า ครับ เหมือน พวก ASROCK ตัวนี้ 1800 เอง ครับ ที่รองรับ L3 เต็มที่ แบบ ไม่ต้อง อับใบออสนะครับ

แล้ว 32-4000 นี้ มันจะแรงได้อย่าง พวก DFI ตัว ละ 4000 บน AM2 ปกติ ใหมหน่อ อยากรู้จัง จะได้ เลือก AM2 ไปนิยม + กับกระแสบ้าง

อิอิ

Comment

ฝั่ง nVIDIA ยังเงียบ ..ดูชิพ nForce7 ดีกว่าผม ถึงจะใช้ spider ไม่ได้ก็เหอะ

Comment

มันจะมี AM2+ แบบ FULL ราคาไม่เกิน 2000 ใหมหว่า ครับ เหมือน พวก ASROCK ตัวนี้ 1800 เอง ครับ ที่รองรับ L3 เต็มที่ แบบ ไม่ต้อง อับใบออสนะครับ

แล้ว 32-4000 นี้ มันจะแรงได้อย่าง พวก DFI ตัว ละ 4000 บน AM2 ปกติ ใหมหน่อ อยากรู้จัง จะได้ เลือก AM2 ไปนิยม + กับกระแสบ้าง

อิอิ
          มีครับ เพราะ AMD จะออก chipset รุ่นที่มี IGP ในช่วงเดือนกุมพาพันธ์นี้ ซึ่งไว้เป็น chipset ตลาดระดับล่างโดยเฉพาะครับผม

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
            มีครับ เพราะ AMD จะออก chipset รุ่นที่มี IGP ในช่วงเดือนกุมพาพันธ์นี้ ซึ่งไว้เป็น chipset ตลาดระดับล่างโดยเฉพาะครับผม
            ถ้าไม่แพงมาก จะจับมายัด 6000 + ดู เล่นๆสักครั้งครับ

Comment

ช่วงนี้ต้องรอดูการเปลืยนแปลงก่อนครับ ไม่คุ้มกับการลงทุนครั้งใหม่

Comment

MSI K9A2 CF ตัวนี้สวยดีนะครับ เสียดาย PCB มันดูไม่สวย แล้วก็ไม่มีรถไฟเหาะด้วย
                จะข้ามไปเล่นตัว Platinum ก็ไม่รู้จะเอา PCI.X มาทำไร 4 ช่อง
                ผมว่า อีกแป๊ปมันน่าจะมีตัว CF ที่บอร์ด มีซิงค์ แล้วก็ใช้ คาปาชิเตอร์ เกรดดีมาขาย
                M3A ก็เหมือนกาน ไม่สวยเลย ออพชั่นน้อยด้วย แต่ถ้าไปเล่นตัว MVP ก็เกือบ 9 พัน
                สรุปแล้ว เก็บตังรอครับ 555

Comment

ผมรอ RS780 กับ SB700 ครับผม หุหุ รีบๆออกเถิด

Comment

Originally posted by Yossi View Post
                    MSI K9A2 CF ตัวนี้สวยดีนะครับ เสียดาย PCB มันดูไม่สวย แล้วก็ไม่มีรถไฟเหาะด้วย
                    จะข้ามไปเล่นตัว Platinum ก็ไม่รู้จะเอา PCI.X มาทำไร 4 ช่อง
                    ผมว่า อีกแป๊ปมันน่าจะมีตัว CF ที่บอร์ด มีซิงค์ แล้วก็ใช้ คาปาชิเตอร์ เกรดดีมาขาย
                    M3A ก็เหมือนกาน ไม่สวยเลย ออพชั่นน้อยด้วย แต่ถ้าไปเล่นตัว MVP ก็เกือบ 9 พัน
                    สรุปแล้ว เก็บตังรอครับ 555
                    แนะนำดรีมเวิรล์เลยครับ

Comment

Working...
                    X