overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: p5b dh delux กับ p5n32 se sil อันไหนดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member

Default p5b dh delux กับ p5n32 se sil อันไหนดีกว่ากันครับ

วันนี้กะว่าจาไปหาMB ใหม่ให้น้องๆอยู่อะครับ ตอนนี้ใช้ p5b dh delux อยู่แต่อยากเปลี่ยนไปใช้ การ์ดจอของ navidia แทนก้อเลยคิดว่าถ้าใช้mb chipset ของ nvidia จาดีกว่าหรือปล่าวครับ แล้วp5n32 se sli นั้น ลากไปไกลไหมครับ

OverclockZone Member keang's Avatar

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าใช้การ์ดจอnvidia น่าใช้ชิบเซ็ทของnvidiaเอง
    การทำงานร่วมกัน น่าจะทำงานเข้าขากันมากกว่าชิบจากค่ายอื่น

คน
    Guest

cpu intel chipset intel ดิฟร่ะ หุหุ

ก้าดจอก็ใช้ได้หมดแหนะ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ถ้าเป็นผมจะเลือก P5W DH Deluxe นะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าเป็นผมจะเลือก P5W DH Deluxe นะ
    คิดเหมือนกันครับ ถ้างบถึง + ใช้ crossfire

เพราะเห็นบอกใช้ nvidia

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

เอาไปต่อ sli ป่าวคับ
    ผมใช้ p5b deluxe แรงดีคับ(ต่อsliไม่ได้)
    ผมใฃ้ en6600gtอยู่อ่ะ ก็แรงดีคับ

แต่ถ้าsli ต้อง p5n32-sli จะให้หรู deluxe ด้วย
    อิอิ

OverclockZone Member mooh's Avatar

Quote Originally Posted by panuza View Post
    เอาไปต่อ sli ป่าวคับ
    ผมใช้ p5b deluxe แรงดีคับ(ต่อsliไม่ได้)
    ผมใฃ้ en6600gtอยู่อ่ะ ก็แรงดีคับ

แต่ถ้าsli ต้อง p5n32-sli จะให้หรู deluxe ด้วย
    อิอิ
    ได้น่ะ หุหุ

OverclockZone Member mooh's Avatar

เริ่มงงครับ อิอิ P5W DH Deluxe หรือว่า P5B Deluxe/WiFi-AP กันแน่ อิอิ ได้หมดแหนะ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

P5N32 ใช่ตัวใหม่รึเปล่าอ่ะถ้าตัว Premium ก็โอเคถ้าตัว Deluxe ไม่แนะนำ
    Premium คือตัวที่มี WiFi-AP อ่ะ

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

Quote Originally Posted by keang View Post
    ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าใช้การ์ดจอnvidia น่าใช้ชิบเซ็ทของnvidiaเอง
    การทำงานร่วมกัน น่าจะทำงานเข้าขากันมากกว่าชิบจากค่ายอื่น
    ผมไม่เห็นด้วยนะครับ

การ์ดจอnvidiaก็สามารถใช้กับบอร์ดchipset intel ได้ไม่มีปัญหา

ส่วนบอร์ด775ที่ใช้chipset nvidia ประสิทธิภาพไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ครับ

กรณีเดียวที่ผมคิดว่าจขกท.ควรจะเลือกP5N32ก็คือ ตั้งใจจะใช้SLIแน่นอน และไม่เน้นโอเวอร์คล็อคซีพียูครับ สำหรับบอร์ดchipset intel สามารถใช้SLIได้ถ้าลงpatchแต่ผมไม่แน่ใจนะว่ามันสมบูรณ์แค่ไหน

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

p5b deluxe ต่อsliได้หรอ
    ผมต่อแล้วอ่ะ ไม่ขึ้นเลย
    en6600gt 2 ตัว
    ต่อแล้วไม่ขึ้นอ่ะ
    เรายังอยากใช้ p5n32-sli deluxe

ถามคุน mooh

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ขอ P5W อีกเสียงครับ อย่างไง 975 ก็เป็นที่รักของผมอะ

OverclockZone Member Radondetyen's Avatar

P5N32-E SLI ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ คิดว่าถ้าจะทำ SLI กับการ์ดรุ่นใหญ่ก็น่าจะใช้ชิพ Nvidia

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

ผมขอ p5w อีกเสียงครับ เห็นคนที่เชียงใหม่ ทำ SLI ได้ครับ เขาบอกใช้อาไรไม่รู้อะ ครับแต่ใช้ได้อะ ครับ

ถ้าพี่ๆคิดว่า p5n32 se sli delux clockสู้ p5w dh delux ไม่ได้ แต่ผมกลับคิดว่าจะดีพอๆกันครับ เพราะ รุ่นนี้เค้าเน้นเกมส์ กับ overclock อะครับ(cpu lock free ด้วย p5w dh delux ไม่มี + ไฟที่ให้สำหรับการovrlclock เท่ากัน) แต่ก้อกำลังจะได้ลองพรุ้งนี้ อิอิ มากับ 8800GTX หมดตัวคราวนแล้วเด่วจาเอา พลังมาให้ชมกันใน form overclock and benchmark ครับ้

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

Quote Originally Posted by bank38097 View Post
    ถ้าพี่ๆคิดว่า p5n32 se sli delux clockสู้ p5w dh delux ไม่ได้ แต่ผมกลับคิดว่าจะดีพอๆกันครับ เพราะ รุ่นนี้เค้าเน้นเกมส์ กับ overclock อะครับ(cpu lock free ด้วย p5w dh delux ไม่มี + ไฟที่ให้สำหรับการovrlclock เท่ากัน) แต่ก้อกำลังจะได้ลองพรุ้งนี้ อิอิ มากับ 8800GTX หมดตัวคราวนแล้วเด่วจาเอา พลังมาให้ชมกันใน form overclock and benchmark ครับ้
    เท่าที่ผมรู้ P5N32 มันโอเวอร์คล็อคcpuไม่ค่อยขึ้นครับ เทียบกับP5B Deluxe, P5W DH Deluxeไม่ได้เลย ส่วนcpu lock free ผมเคยลองเล่นนานแล้วสมัยเล่นP4C800 มันใช้ไม่ได้ต้องขึ้นกับcpuบางmodelเท่านั้นครับ ผมเลยงงๆเลยไม่ได้สนใจมันเท่าไหร่ ถ้าคุณซื้อมาก็เอามาลงโชว์หน่อยก็ดีครับ จะได้รู้ว่า P5N32 มันแรงจริงมั๊ย จะรอชมครับ อิอิ ^^

ใช้ P5WDH เถอะครับ คุ้มกว่ากันเยอะ การ์ดของ nVidia หรือ ATI ก็ประสิทธิภาพพอๆกัน
    แต่ เจ้า E6600 นี่มันจะทำงานกับ 975X ได้ดีกว่า chipset ของ nVidia มากๆนะครับ
    แต่ถ้าชอบการ์ดของ nVidia จริงก็ไม่เป็นไรครับ

OverclockZone Member m-1's Avatar

ไม่รอ ชิพ680i ซะหน่อยเหรอครับ ดูท่า น่าจะแรงกว่า 975x นะ ลากได้เยอะกว่าด้วย SLI การ์ด 3 ใบเลย

Bookmarks

Bookmarks