Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ของ GigaByte GA-P35-DS3P กับ ASUS P5KR ไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ของ GigaByte GA-P35-DS3P กับ ASUS P5KR ไหนดีกว่ากัน

ผมอยากถามว่า MB ของ GigaByte GA-P35-DS3P กับ ASUS P5KR อันไหนดีกว่ากันครับผมช่วยตอบหน่อยนะ

เงียบจังงับๆๆ ช่วยเปรียบเทียบทีคร้าบบบGA-P35-DS3 กะ P5KR ไหนดีก่ากันงะ

Comment

มีคนบอกว่าGA-P35-DS3P ดีกว่า P5KR จริงไหมครับแล้วผมจะซื้อไหนดีกอ่าา

Comment

ผมเชียร์ GA-P35-DS3P เดือนที่แล้วเพิ่งพาแฟนไปซื้อ^^

Comment

พอๆกันครับ

Comment

งานนี้ เลือก ยากเลย แอบเลือก 2 ตัวนี้อยุ่ด้วยสิ จะ ประกอบ ให้เพื่อน เหอๆ

Comment

มันจะเป็นการทำให้ท่าน ตัดสินใจยากขึ้นครับ ถ้าถามแบบนี้

Comment

- -

Comment

DS3P ครับ สวยกว่า เย็นกว่า

Comment

Originally posted by superrookie View Post
                    ผมอยากถามว่า MB ของ GigaByte GA-P35-DS3P กับ ASUS P5KR อันไหนดีกว่ากันครับผมช่วยตอบหน่อยนะ
                    1. ดูบัส (FSB) ของบอร์ด
                    2. ดูบัสแรมที่สนับสนุน
                    3. ขนาดบรรจุแรม
                    4. ช่องเสียบต่าง ๆ
                    5. ยี่ห้อ....(อันนี้ไม่เสมอไป แต่ก็ควรพิจารณาด้วยก็ดี)

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
                      1. ดูบัส (FSB) ของบอร์ด
                      2. ดูบัสแรมที่สนับสนุน
                      3. ขนาดบรรจุแรม
                      4. ช่องเสียบต่าง ๆ
                      5. ยี่ห้อ....(อันนี้ไม่เสมอไป แต่ก็ควรพิจารณาด้วยก็ดี)

5 ขั้นนั้น มันเหมือนกันเลยครับ อิอิ

Comment

ลองดู Review จาก OCZ ครับ กด

http://www.overclockzone.com/fluke/y...S3P/index.html

ข้อดีอื่นๆ อ่าน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=186

Comment

อิอ แล้ว ไม่มีไคร เป็น ผู้สนับสนุนหลัก ของ ASUS อย่างเป็นทางการมั้ง เหรอ อิอิ จะได้ไม่น้อยหน้ากัน ยัง ขาด MSI อีกเจ้า งานนี้ ครบเลย ครับ เอิ้กๆๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            5 ขั้นนั้น มันเหมือนกันเลยครับ อิอิ
                            ที่จริงเเล้ว ผมยังไม่เคยประกอบคอมนะครับ เเต่อาศัยอ่านให้เข้าใจ
                            เเละก็ศึกษาเอาหลาย ๆ เวบอ่ะครับ อิอิอิ กำลังคิดโครงการจะประกอบเครื่องซะหน่อย
                            ศึกษาจากพี่ด้วย แฮะ ๆ ถ้าผิดประการใด ก็ขออภัยด้วยนะฮ่ะ

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
                              ที่จริงเเล้ว ผมยังไม่เคยประกอบคอมนะครับ เเต่อาศัยอ่านให้เข้าใจ
                              เเละก็ศึกษาเอาหลาย ๆ เวบอ่ะครับ อิอิอิ กำลังคิดโครงการจะประกอบเครื่องซะหน่อย
                              ศึกษาจากพี่ด้วย แฮะ ๆ ถ้าผิดประการใด ก็ขออภัยด้วยนะฮ่ะ
                              ไม่ต้อง ขออภัยครับ ไม่ได้ทำอะไรผิดซักหน่อย ผมเอง ก็ ถอนฟันเองไม่ได้ซักหน่อยครับ อิอิ

แซ่วเล่นครับ

Comment

Working...
                              X