Announcement

Collapse
No announcement yet.

ENHANCE500wattsผมทำไมเป็นอย่างนี้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ENHANCE500wattsผมทำไมเป็นอย่างนี้อะ

เพราะว่าจะซื้อcomputerเครื่องใหม่ซึ่งมี 8800gt ก็ซื้อpower supplyมาก่อน
    ENHANCE 500wผมทำไมเป็นอย่างนี้อะ พึ่งซื้อมา2วันเองอะนะ

จ่ายไฟ12อ.ได้แค่นี้เองอะ
    spec
    a8n sli deluxe
    athlon64 3000+
    ram 512mb dual channal
    6600 128mb

ตอน idle 12v จ่ายที่ 11.84 ไม่นิ่งอะนะ

ตอน ใช้โดยload 3d mark 05 ไฟ12vจ่าย 11.7เองอะ

ทั้งๆใช้การ์ดจอ 6600 128mb 128 bits

นี่สงสัยผมจะต้องเอาไปเปลี่ยนใช่หรือเปล่าอะเหรอครับ จ่ายไฟได้อย่างนี้อะนะ

ในเว็บทดสอบไม่เห็นเป็นอย่างนี้เลยอะนะ

350w เต็มใช้อยู่ยังไม่เป็นอย่างนี้อะ จ่ายได้มากกว่านี้อะ
    Last edited by yoknipas; 6 Jan 2008, 22:24:30.

ปกติ นะ
    เรื่องไฟ ดรอป อะ
    ไม่ควร +-10%

Comment

แต่นี่เครื่องของผมแค่ athlon64 3000+ geforce 6600
      ทำไมมันจ่ายได้เท่านี้เองอะ ทั้งๆที่power supply enhance 500 watts

Comment

ราคาตามสเปคครับ แต่ก็พอกร่อมแกล่มไปได้ แต่มันน้อยจริงๆดร๊อบทุกตัวเลย ลองคล๊อกจัดๆมีแววได้ดับกลางอากาศ

Comment

ขึ้นอยู่กะไฟบ้านด้วยคับ ถ้าเอาชัวลองต่อจาก ups ที่ไม่ห่วยซักตัวอาจไม่ดรอปมาก ช่วยได้นินึง จิงๆมันขึ้นกะตัวของpsu ด้วยแหละแต่ละตัวไม่เหมือนกัน แต่ใช้ได้ไม่มีปันหาไรหรอกคับ

Comment

ตัวที่เป็น350wอันเก่าผมจ่ายได้มากกว่านี้อีกครับ

ในเว็บทดสอบไม่เห็นเป็นแบบนี้เลยอะ อันนี้เป็นแบบนี้แย่เลยอะนะ นี่ผมต้องเอาไปเปลี่ยนหรือเปล่า ซื้อenhanceเพราะเห็นในเว็บทดสอบอะนะ pc gameอะ ตอนนี้unlimitpcก็มีด้วยอะนะ

แบบนี้จะรับมือกันกับ8800gtที่จะซื้อกับคอมพิวเตอร์อันใหม่ได้หรือเปล่าอะ
            Last edited by yoknipas; 6 Jan 2008, 22:31:32.

Comment

เอาไปเครมสิครับ อาจเป็นตัวเดียวก็ได้ที่ไม่สมบูรณ์ตามสเป็ก

Comment

เป็น 500watt รุ่นไหนอ่ะครับ
                ENP-5150GH
                ENP-5150G

Comment

ENP-5150G ตัวนี้อะครับ

Comment

เช็คจากไบออส ได้แบบนี้หรือเปล่า ผมใช้ตัว 600w เช็คจากโปรแกรม ดรอป แต่จากไบออส เกินหมดทุกช่วง

Comment

ตัวที่ทดสอบในเว็บ unlimit กับ pc gameมันเป็นรุ่น ENP-5150GH นะครับ
                      รุ่นนี้มันได้มาตราฐาน80Plus ราคา 3500

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
                        ตัวที่ทดสอบในเว็บ unlimit กับ pc gameมันเป็นรุ่น ENP-5150GH นะครับ
                        รุ่นนี้มันได้มาตราฐาน80Plus ราคา 3500
                        ใช่้แว้ว

Comment

แสดงว่ารุ่นนี้ไม่ดีหรือเปล่าอะครับ จะได้ไปเปลี่ยน เพราะว่า พึ่งซื้อมาไม่กี่วันเองอะ
                          ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น80plusได้ผมควรจะเปลี่ยนหรือเปล่าอะเหรอครับ เพิ่มเงินอีกเกือบ1พันอะ
                          Last edited by yoknipas; 7 Jan 2008, 10:44:50.

Comment

Enhance ตัวนี้มันตัวละเท่าไหร่อ่ะคับ

ผมเคยใช้ Tsunami 500W (ตัวละ 1000) ใช้กับ P4 2.8B + 6800GS + RAM 4 ตัว + 2 HDD จ่ายไฟขาดนิดๆ แบบนี้เลยครับ เพราะมันจ่าย 12V แค่ 18 - 19A เอง เลยเปลี่ยนมาเป็น Thermaltake 470W (12V จ่าย 28A) คราวนี้ไฟไม่ขาดแล้วครับ

ปกติตอนไฟขาด ที่มีปัญหาจะเป็น HDD ครับ บางทีหายไปจาก Windows ดื้อๆ เลย ตอนแรกนึกว่า HDD เสียซะแล้ว แต่พอเปลี่ยน PSU ก็ไม่มีอาการแบบนี้เกิดขึ้นอีก

Enhance ตัวนี้จ่าย +12V กี่ A ครับ

Comment

2600บาทนะครับ
                              12v จ่ายได้2ตัวนะครับ
                              อันแรก18A
                              อันสอง18A

Comment

Working...
                              X