Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ OC การ์ดจอต้องเพิ่มไฟ PCI-E มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ OC การ์ดจอต้องเพิ่มไฟ PCI-E มั้ยครับ

ตอนนี้ลองโอ 8800GT ไป
    ปรับรอบพัดลม 100% แล้ว รัน 3dmark06 ผ่านแต่มันเล่นเกมส์ไม่ได้เลยอะครับ
    เล่นได้นิดนึงก็ภาพแตกแล้วก็ค้าง

- ไม่ต้องเพิ่มครับ
    - ลดความเร็วลงมาหน่อยครับ แบบนั้นไม่เสถียรครับ

Comment

พี่หัวเกียร์นอนดึกจัง อิอิ ลากมากระวังเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ 8800GT ระอุมาจากโรงงานแล้วครับ

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
        ตอนนี้ลองโอ 8800GT ไป
        ปรับรอบพัดลม 100% แล้ว รัน 3dmark06 ผ่านแต่มันเล่นเกมส์ไม่ได้เลยอะครับ
        เล่นได้นิดนึงก็ภาพแตกแล้วก็ค้าง
        รัน 3DMark ผ่าน แต่ไม่ได้แปลว่าใช้จิงผ่านนะครับ (เจอมากับตัว T-T)
        ต้องลองรันหลายๆโปรแกรมครับ เพราะแต่ละโปรแกรมมีความสามารถทดสอบเฉพาะด้านนั้นๆไป หรือไม่ต้องลองเล่นเกมจิงหลายๆเกมนานๆเพื่อทดสอบครับ

Comment

นี้แหละครับ เข้าเรียก เทสด้วยการใช้งานจริงครับ ดีที่สุด อิอิ

Comment

8800GT ถ้าจะลากแรมให้เทสด้วย 3Dmark03 ครับ เอาความเร็วที่เทสสองผ่านแล้วลดลงมาอีกประมาณ 20 จะเป็นความเร็วที่เสถียรเล่นได้ผ่านทุกเกมส์
            ส่วน Core/Shader ให้เทสด้วย ATItool Scan artifact 30 นาที Noerror ครับ ทำได้สองอย่างนี้รับรอง Rock Solid

Comment

ลากแรมไปเยอะๆระวังแต๊บสนิทนะครับลากแต่คอร์ก็พอแล้วครับ

Comment

Working...
              X