Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล่องใส่ HDD 3.5"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กล่องใส่ HDD 3.5"

ช่วยแนะนำกล่องใส่ HDD 3.5" เอาไว้เก็บข้อมูลเฉยๆ

ยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง แล้วที่ต่อกับคอมหัวต่อเป็นแบบไหนถึงจะดี ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

ถ้าใช้ได้กับ ide และ sata & sata II ในตัวเดียวกันจะมีไหมคับ

หมายถึง Box ที่ออกเป็น usb ป่าวครับ ถ้าใช่แบบที่มีทั้ง ide + sata มีขายทั่วไปนะครับ

ผมใช้อยู่ของ OKER ซื้อมา 800 กว่า ตอนนี้ ทั่วไปหาได้ ราคา ไม่เกิน 500 มีเยอะแยะครับ

แต่ผมไม่รู้เหมือนกันพวกราคาสูงๆ มันต่างกันอย่างไร รอผู้รู้ครับ

Comment

ผมใช้ 450 บาทเองครับอิอิ

Comment

สำหรับ box hdd3.5 ตอนนี้มีอยูหลายแบบนะครับ เช่น usb/e-sata/fiwi 400+800/post rj45
        ผมใช้มาแล้ว ทุกประเภทเอาเป็นว่าถ้าต้องการความเร็วเลย
        1 e-sats/fiwi 400=1394 800=1395 แต่ในกรณีนี้เครื่องจะต้องรองรับด้วยนัครับ หมายถึงจะต้องมี post ที่ว่านี้ด้วย มีแยกขาย เหมื่อนกัน แบบ pci
        2 post rj 45 นั้นเหมาะสำหรับใช้ในระบบเครือข่าย (มันจะมี ip ของตัวมันเองเลยเหมือน com ตัวหนึ่ง)
        3ี usb ไม่เหมอะสำหรับการโอนท่ายข้อมูล ทีละมากๆ มันนาน แต่ใช้งาย สะดวก มีแบบหัว เล็และใหญ่
        ที่ผมใช้อยู่เป็นของ wd ครับ ใน 1 box ก็มีให้เลือกหลากหลาย เช่น 1 box ก็มี post usb+400+800+e-sata หรือ usb อย่างเดียว หรือ 400+800+e-sata หรือ rj45+usb โอย เรืองมันยาวครับ เอาเป็นว่าไปหาแลือกเอาแล้วกัน เดอ จะใช้แบบไหน

ตอนนี้ แบบ ide คอนค่างหายาก sata หางายมัก
        Last edited by dake; 7 Jan 2008, 08:34:27.

Comment

philips คับ สวยดี แต่แพงหน่อย^^"

Comment

Working...
          X