Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ BenQ R56 มา อยากถามว่า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อ BenQ R56 มา อยากถามว่า..

โดนยุให้ซื้อ บอกว่า เล่นเกมส์ได้แรงๆพอกันกับ S41 แต่เปนรองนิดหน่อย ถูกกว่าตั้ง 6พัน

เลยอยากถามว่า ใส่แรมไป2Gแล้ว ถ้าเอาไปเล่นพวก COD4,Battle field2,CSonline,WOW,StarCraft2

นี่จะกระตุกไหมอ่า เพราะมัน MAX แค่ที่ 800กว่า Mb เป็นตัว GeForce 8400M G

ขอคำแนะนำหน่อยนะ ร้อนใจมาก รู้งี้ซื้อ S41 มาดีกว่า

ขอขอบคุณล่วงหน้าจ้า

จอดีกว่า s41 อีกอะครับ

Comment

รอให้กูรูมาตอบคับ ผมม่ะค่อยเชี่ยวชาญคับ อิอิ

Comment

ในความคิดผมนะผมว่า8400Mกับ8600Mมันต่างกันพอสมควรนะครับ แต่ถ้าเอาไปเล่นแค่COD4,Battle field2,CSonline,WOW,StarCraft2ผมว่ามันก็เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

ถ้าพูดแบบไม่ถนอมน้ำใจ 8600 กับ 8400 นี่มัน***งชั้นกันมากเลย ผมมีทั้ง 2 ตัวครับ 8400 อ่อนมากถึงมากที่สุด ไม่รู้ว่าจะทำมาทำไม แรงแค่นี้จะเอาอะไรไปเร่ง DX10
          ส่วนเรื่องเกมส์ที่ว่ามาเล่นได้หมดครับ สำหรับ 8400 แต่ไม่แน่ใจว่า Starcraft2 จะไหวมั้ย

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
            ถ้าพูดแบบไม่ถนอมน้ำใจ 8600 กับ 8400 นี่มัน***งชั้นกันมากเลย ผมมีทั้ง 2 ตัวครับ 8400 อ่อนมากถึงมากที่สุด ไม่รู้ว่าจะทำมาทำไม แรงแค่นี้จะเอาอะไรไปเร่ง DX10
            ส่วนเรื่องเกมส์ที่ว่ามาเล่นได้หมดครับ สำหรับ 8400 แต่ไม่แน่ใจว่า Starcraft2 จะไหวมั้ย
            ไร้น้ำใจ นะเฮีย

Comment

Originally posted by widya View Post
              ไร้น้ำใจ นะเฮีย
              ขอเรื่อง 8400 ซักเรื่องเถอะครับ ถ้าไม่ได้ระบายมันอัดอั้นตันใจ จะจุกตาย เหอๆๆ ถึงขั้นยอมถอย 5920 มาใหม่เลยเพื่อ notebook 8600M GT

Comment

ขอบคุณทุกคห.มากเลย ซึมมมาก โกดตัวเอง

แล้วระหว่าง Asus A8JP(แรม1.5G) การ์ดจอ X1700 กับ R56(แรม2G) อันไหนแรงกว่ากันอ่า

Comment

Originally posted by huaching View Post
                  ขอบคุณทุกคห.มากเลย ซึมมมาก โกดตัวเอง

แล้วระหว่าง Asus A8JP(แรม1.5G) การ์ดจอ X1700 กับ R56(แรม2G) อันไหนแรงกว่ากันอ่า
                  จะเอาความแรงต้อง X1700 ครับ

Comment

ซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มๆครับ อย่าไปคิดมาก

Comment

ใช่ครับพอเพียง ถูกใจตอนซื้อมาก็โอเคแล้วครับ ^ ^

Comment

Originally posted by pordevil View Post
                        ใช่ครับพอเพียง ถูกใจตอนซื้อมาก็โอเคแล้วครับ ^ ^
                        เห็นด้วยครับพอเพียง แล้วจะสบายใจครับ

Comment

ปรับความละเอียดตามที่รับได้ พอละ หิหิหิ
                          แรงๆ ต้องใช้ PC แทน หุหุหุ

Comment

8400 เล่น crisis ได้นะครับ แต่ต้องปรับมีเดี้ยม

Comment

Working...
                            X