Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ spec หน่อยครับ จะอัพคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ spec หน่อยครับ จะอัพคอม

งบไม่เกิน 20k นะครับ (ต่ำกว่านี้ได้ก็ดี พ่อไม่ปลื้มเท่าไหร่)

เดิม ซื้อเมื่อ 2 ปีก่อน
    mb asus p5gd2-x
    cpu intel p4 506 2.66GB
    mem g.skill 667 1GB*2
    vga inno geforce 6600
    hdd segate 80GB 7200 rpm SATA
    จอ sumsung 740b
    case บ้านๆ
    psu แถมมากะเคส

ที่จะอัพ
    mb GA-p31-ds3l <--- 28xx
    cpu intel e8200 (หาได้ป่าวไม่รู้) <--- 65xx
    mem ไม่เปลี่ยน
    vga powercolor hd3750 256mb <--- 63xx
    hdd ไม่เปลี่ยน
    จอ ไม่เปลี่ยน
    ที่เหลือช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ไปประมาณ 16k ส่วนของเก่า พ่อจะเอากลับไปใช้ที่บ้านครับ
    คาดว่าจะซื้อกลางๆ เดือนนี้ครับ เอาไว้เล่นเกม เรียน เป็นหลัก

D

Comment

psu เพื่อนแนะนำมาว่าให้ใช้ delta 350w ไปก่อน แล้วค่อยเก็บเงินซื้อของดีๆ
      เรียนเทอมนี้ต้องทำ os ส่งอาจารย์อ่ะคับ
      ยังไงก็รบกวนด้วยนะคับ

--edit-- อีกนิด
      optical storage, จอ, keyboard, mouse, ลำโพง, ups มีแล้วครับ
      Last edited by zbytejkz; 7 Jan 2008, 14:39:46.

Comment

มันก็ไม่มีอะไรเหลือแล้วนี่ครับ ผมว่าเอาเมนบอร์ดพวก P35 ก็ดีนะ

Comment

psu อะคับ เอาของ delta 350w มันจะพอป่ะ หรือว่าเอาของอย่างอื่น
          p35-ds3l เท่าที่ผมดู มันต่างแค่รองรับ ram ได้ 8GB ส่วน p31-ds3l รองรับได้ 4GB รึปล่าวครับ

Comment

Working...
          X