Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ตัวนี่อ่ะครับ2.1 Microlab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ตัวนี่อ่ะครับ2.1 Microlab

อาการลำโพงผมเวลาเพิ่มเสียงมันจะมีเสียง ซ่า และเสียงก็ดังบางเบาบาง บางทีผมบิดสุดเสียงแทบจะไม่ออกเลยแล้วตอนนี่มันออกข้างเดียวแล้วอ่ะด้านขวาผมมันไม่ดังเสียงเบามากไปถามคนแถวบ้านเขาบอก ตัว Volum มันเสีย
    ถ้าผมจะซ้อมซ้อมได้มัย (ยังไม่มีตังซื้อ)
    ผมดูลำโพง 5.1 Creative 6060 ไว 3990 ราคาสูงไปนิดอยากได้ลำโพง5.1ราคาเบาๆเสียงดีหน่อยผมเอาไวฟังเพลง ดูหนัง เล่น SF Pangya Carbon และก็ผมเล่น Virtual DJ บาง นานๆที
    Sound Card Audigy Value 7.1 (ซื้อมาเพื่อ5.1โดยเฉพาะ)

ขอบคุณครับ

ลืมลงรูปลำโพง
    Attached Files

Comment

ตัวนี้ไม่เคยใช้เหมือนกัน เดาๆดูก็ลองเปลี่ยน Volum ดูก็ได้ครับ ไม่กี่ตังค์ หรือไม่ก็ส่งอมรเลยครับ

Comment

เขาใช้กาวปิดตายอ่ะครับไม่รู้ทำยังงัยถ้าซ้อมทีลำโพงผมเหลือเป็นชิ้นแน่

Comment

เอาไขควงปากแบน ค่อยๆเซาะ หน้ากากด้านหน้าได้ไหมครับ

Comment

ขอบคุณครับ ไม่ได้อ่ะครับเคยให้น้าแถวบ้านทำไม่ได้อ่ะครับมันยึดไวเป็นอันเดียวกันอยากซื้อใหม่ไม่มีตังกะจะเปลี่ยนเป็น 5.1 แต่ตอนนี่ผมมีงบ 1000 บาท5555555555+
            Last edited by aonej20; 7 Jan 2008, 15:38:28.

Comment

ขอบคุณมากครับ งัดได้แล้วครับตัวนี่เสียป่ะครับ
              Attached Files

Comment

ใช่ครับ ตัวที่มี 6 pin นั่นแหล่ะครับ เอาหัวแร้งจี้ แล้วดึงออกได้เลยครับ ถอดไปหาซื้อที่ NPE หรือบ้านหม้อก็ได้ครับ

Comment

creative 6060 ไม่แนะครับ
                  ผมใช้อยู่พักแล้วทนกับความห่วยไม่ไหว

Comment

ัแล้วมีลำโพงตัวนัยน่าใช้มัยครับ5.1ราคาเบาๆซื้อ Sound card Audigy Value 7.1 มาแล้วนี่รอลำโพงอยู่ครับ

Comment

เบานี่ขนาดไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by aonej20 View Post
                        ัแล้วมีลำโพงตัวนัยน่าใช้มัยครับ5.1ราคาเบาๆซื้อ Sound card Audigy Value 7.1 มาแล้วนี่รอลำโพงอยู่ครับ
                        เห็นAJ ตามห้าง 1700-1900 5.1 นะครับ คงไม่มีอะไรเบากว่านี้แล้วมั้งครับ

Comment

ขอบคุณครับ มีงบอยู่ 1000 เก็บเองงันคงต้องเก็บต่อไปอีกแล้วล่ะครับสวนใหญ่ผมไวฟังเพลงดูหนังเล่น
                          SF Pangya Need for speed carbon และก็เล่น Virtual DJ นานๆที ถ้า แต่ฟังเพลงจะบ่อยกว่า
                          ถ้างบประมาน3000กลางๆถึงปลาย 3000 ตัวนัยน่าเล่นบางอ่ะครับตอนแรกสนใจ T 6060 อยู่อ่ะครับ
                          แล้วลำโพงของ SAAG รุ่นนัยดีอ่ะครับ
                          Last edited by aonej20; 7 Jan 2008, 18:21:52.

Comment

Working...
                          X