overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ Compaq V3604AU หน่อยครับผม

OverclockZone Member yogee's Avatar

Default ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ Compaq V3604AU หน่อยครับผม

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะครับ พี่น้อง OC

คือ กระผมกำลังจะซื้อ Compaq Presario V3604AU เย็นนี้แล้วครับ เลยอยากทราบวิธีเลือกซื้อ Notebook ตัวนี้อะครับ นอกจากคำแนะนำที่โพสไว้หนะครับ เผื่อว่าจะมีสิ่งที่ต้องตรวจเป็นการเฉพาะสำหรับรุ่นนี้อะครับ ว่าต้องตรวจชิ้นส่วนไหนเป็นพิเศษ software หรือ Driver อะไรแบบนี้อะครับ พอดีจะไปซื้อเร็วๆ นี้แล้วหละครับ แบบพวกวิธีดู วิธีตรวจสอบสินค้า Compaq อะครับ

แล้วก็รบกวนพี่น้องช่วยคอมเมนต์นิดนึงนะครับ ว่าเสปกพอใช้ได้ไหมอะครับ ผมก็ทำงาน Office เล่นเนท ดูหนังฟังเพลง(นิดหน่อย) แล้วก็เล่นเกม ไม่หนักมาก(มั้ง)

ขอบพระคุณมากๆ เลยนะครับ รบกวนทีนะครับผม

Product Name V3604AU
    Product Number GT977PA
    Microprocessor 1.90 GHz AMD Turion 64 X2 Dual-Core Mobile Technology TL-58
    Microprocessor Cache 512 KB + 512 KB L2 Cache
    Memory 1024 MB (2 x 512 MB)
    Memory Max Up to 2 GB DDR2
    Video Graphics NVIDIA GeForce Go 7150M
    Video Memory Up to 287 MB
    Hard Drive 160 GB (5400 rpm)
    Multimedia Drive SuperMulti 8X DVD±R/RW with Double Layer Support
    Display 14.1” WXGA High-Definition HP BrightView Widescreen Display (1280 x 800)
    Fax/Modem High speed 56K modem
    Network Card Integrated 10/100BASE-T Ethernet LAN
    Wireless Connectivity 802.11 b/g WLAN

Bluetooth wireless networking
    Sound Altec Lansing speakers

Keyboard 101 key compatible keyboard with 1 Quick Launch Button
    Pointing Device Touch Pad with On/Off button and dedicated vertical and horizontal Scroll Up/Down pad
    PC Card Slots One ExpressCard/54 slot (also supports ExpressCard/34)

External Ports 5-in-1 integrated Digital Media Reader for Secure Digital cards, MultiMedia cards, Memory Stick, Memory Stick Pro, or xD Picture cards
    3 USB 2.0
    1 VGA port
    1 RJ-11 modem connector
    1 RJ-45 ethernet connector
    S-video TV out
    Expansion Port 3
    Headphone out
    Microphone in
    IEEE 1394 Firewire
    Consumer IR

Dimensions 33.4 cm (W) x 23.7 cm (L) x 2.6 cm (min H) / 3.9 cm (max H)
    Weight 2.50 kg
    Power 65 W AC Power Adapter
    6-cell Lithium-Ion (Li-Ion) battery

อ้างอิงจาก http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...=44588&lang=en

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เสปกที่ว่ามาก็ครอบคลุมได้ทุกอย่างที่ว่ามาแล้วครับ แต่เล่นเกมเนี่ยต้องทำใจนะครับได้แค่เบาๆมากๆจริงๆ
    ส่วนการเลือกซื้อหรือตรวจสอบเมื่อไปซื้อก็ตามนี้เลยครับ
    เช็คDead Pixel >> http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=63086
    สิ่งที่ต้องตรวจสอบเมื่อซื้อโนตบุ๊ค >> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101606

เพิ่มเติม ถ้าเครื่องที่ไปซื้อไม่มีOSอยู่ แนะนำหาแผ่นUbuntuไปลองครับ สามารถใช้Live CDได้โดยไม่ต้องลงOSแต่อย่างใด แล้วก็เอาไว้ทดสอบWirelessกะเนตได้ด้วย
    โหลดได้ฟรีที่ http://www.ubuntu.com/getubuntu/download พอได้มาเป็นISOแล้วก็ไรท์ลงแผ่นCDด้วยNeroเตรียมเอาไปทดสอบได้เลยครับ

OverclockZone Member yogee's Avatar

ขอบพระคุณมากครับ คุณ Beaver_XT ไม่รู้จะโหลด Ubuntu ทันรึเปล่าครับ เพราะว่าเล่นที่ทำงานด้วย เนทช้ามากๆ จะไปซื้อเย็นนี้แล้ว เหอๆ ไม่ทราบว่าคุณ Beaver_XT เล่น msn ป่าวครับ รบกวน แอดกระผมทีได้ไหมครับ nut_slimjim@hotmail.com ครับ พี่น้องท่านอื่นที่ประสงค์จะให้ความช่วยเหลือ ก็แอดได้เลยนะครับ เหอๆ

ขอบพระคุณอีกครั้งครับผม

ยังมะได้ไปซื้อเลย พอดีเมื่อวานงานเยอะมาก เลยไปซื้อไม่ทัน เดี๋ยวเย็นนี้แน่นอนครับ แต่ใจไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ร้านที่จะไปซื้อบอกเหลืออยู่เครื่องเดียว T_T

OverclockZone Member

ขอ driver v3604au หน่อยครับ

Bookmarks

Bookmarks