Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเป็นท่าน/ท่านเลือก Case ตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็นท่าน/ท่านเลือก Case ตัวไหน

ถ้าเป็นท่าน ท่านจะเลือกเคส ตัวไหนครับ
    ***CoolerMaster CM 690
    ***Lian Li PC-G7
    ***Lian Li PC-A16
    ไม่ถามถึงเรื่องการใช้งานนะครับ คือเอา style ของแต่ละท่านเลยดีกว่า
    ชอบตัวไหนจัดมาเลยครับ หรือถ้ามี case ที่เป็น Medium Tower จะเสนอ ก็เต็มที่เลยครับ อิอิ

สะจาย ๆ

CoolderMaster CM690 ครับ เพราะว่าเป็นตัวเดียวที่ผมใช้แล้วไม่ต้องเจาะเคส (เล่นน้ำ)

ส่วนตามสไตล์ก็ Coolermaster Cosmos ครับ
    ถ้าสไตล์ MidTower ก็ 3600 ครับ สวยดี
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

gview คับ (ล้อเล่น^^")

CoolerMaster CM 690

Comment

cooler คร้าบบบ

Comment

Lian Li PC-G7 alu....เรียบ หรู เบา ไฟไม่ดูด

ป๋ม จะเอาาาาาา...ป๋ม จะเอาาาาาา

Comment

ไม่มีเงินซื้อ

Comment

G-view งับ เอาจิง ฮา~

Comment

เคยเล็ง CM690 อยู่พักหนึ่ง แรกๆก็เห็นเข้าท่าดี พอดูๆไป ก็งั้นๆแหละ ใหญ่เทอะทะ บวมๆ ถ้าใช้พาวเวอร์ที่สายเยอะๆคงรุงรังน่าดูเพราะเอาพาวเวอร์ไว้้ข้างล่าง ไม่มีที่ให้ซุกสาย
                ที่สำคัญมันไม่ใช่อลูมิเนียมที่แบบจะเจาะฝาข้างติดอะคริลิกใสแล้วโชว์ข้างในได้(ไอ้ที่มันเจาะไว้แล้วก็ไม่สวยอีก)

ในที่สุดเลยหันไปเล่น A16 แทน อลูมิเนียมแท้ เรียบๆแต่สวยหรู ยิ่งขัดยิ่งเงางาม ทีแรกตั้งใจจะเจาะฝาข้าง ดูไปดูมาก็เสียดายกลัวเสียของเลยไม่ได้ลงมือซะที คงต้องไปซื้อฝาสำเร็จรูปมาแทนแล้วเป็นแน่แท้ หุหุ

Comment

ต้องแบบของผมที่โชว์ในกระทู้ปักหมุด Cooler Master ดำดีไม่ใหญ่มาก ฝาข้างอะคริลิคใส ซื้อมาก็ OK ล่ะครับ ช่างจัดสายภายในได้สวยดี

Comment

ผมว่า lian li ดีกว่านะ เรียบ หรู ดูดี โดยเฉพาะ A10 ....... เอ้ มันเกี่ยวกันไหมเนี้ย
                    Last edited by mrair; 8 Jan 2008, 09:09:26.

Comment

cmครับเพราะที่บ้านใช้PRAETORIAN730ครับที่เป็นอลูทั้งตัวครับ

Comment

G7 ครับ ใช้อยู่ ตอนไปเห็นตัวเป็นๆมันตอนแรกอยากพากลับบ้านมากๆเลยครับ (ตอนแรกใช้ Sagitta)

ทนไม่ไหวขาย Sagitta ไปถอย G7 เลยครับ โดนมากๆๆๆ

เสียอย่างเดียว G7 มันเอา HDD ด้านที่มีขั่วต่อไปด้านในไม่ได้สายมันจะติดอีกฝั่ง (ถ้าจะจััดสายสวยๆ)

G7 ก๋ไฟดูดครับยืนยัน..

แล้วก็ พัดลมด้านบนฝุ่นจะเกาะเร็วมากๆครับ ต้องถอดตัวบนมาทำความสะอาดบ่อยๆ

Comment

เลือก raidmax Smilodon ได้ไหม -..-

Comment

A10 จ่ะ
                            เรียบแต้บ

Comment

cm 690 อีกเสียง

Comment

Working...
                              X