Announcement

Collapse
No announcement yet.

Striker Extreme support 45nm?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Striker Extreme support 45nm?

ผมก็ยังไม่หายสงสัยว่า striker ใส่45nm ได้หรือ ป่าว มีคนบอกว่าใส่ได้แค่ 2 หัว
    บางคนบอกว่าได้4หัว งงคับช่วยบอกที จาได้เตรียมตังซื้อคับ

เห็นasus ว่าใส่ได้แค่2core 4core ใส่ไมได้สำหรับ 45nm

Comment

new firmware support 45nm coming.

Comment

q6600ใส่ได้ครับแต่ 45nmไม่รู้แต่ในเว็บบอกได้

Comment

คือ ยังไม่แน่ใช่มั้ยคับ งั้นเดี๋ยวผมรออีกสักพักค่อยซื้อดีกว่า ขอบคุนมากคับ

Comment

new firmware support 45nm coming.CREDIT OCZ forum......

Comment

Originally posted by Tanoi2006 View Post
              new firmware support 45nm coming.CREDIT OCZ forum......
              หมายความว่าอะไรหว่า- -*

Comment

ผมหาจนตาแฉะ ไม่เห็นมันบอกน่ะ เห็นพวก E6X50 ใส่ได้ แต่ Penryn ในตารางไม่มีซักตัว หรือว่าผมดูไม่ดีหว่า

Comment

มีไครู้อีกมั่งคับ

Comment

http://www.asus.com/products.aspx?l1...39&modelmenu=1

Comment

ผมก็อ่านจากเว๊บนี้แหละ asus จะทำ bios สำหรับ penryn ให้ STIKER EX/P5N32-E SLI/PLUS

Comment

Originally posted by pik25611 View Post
                        หมายความว่าอะไรหว่า- -*
                        คาดว่าเค้าหมายถึง bios update

680i ทั่วไป nvidia ประกาศแล้วว่าจะใช้ 45 nm 4 หัวไม่ได้ครับ(แต่ 2 หัวได้) ส่วน บอร์ด asus ไม่แน่ครับเนื่องจาก ไม่ใช่บอร์ด reference ของ nvidia แต่มีข่าวลือว่าได้(คงต้องรอจนออกจริงๆ) แต่ถึงได้การ Overclock คงไม่สะใจกันเท่าใหร่เพราะ Voltage regulater ของบอร์ดยังเป็นรุ่นเก่าครับไม่เหมาะกับ quad (สำหรับ striker ดัน quad 65nm ได้ไม่เกิน FSB 1400 ประสบการตรง ถ้าดันเกินจะเจอจอฟ้าทุก 3-6 ชม.) ก็ได้หวังว่า 45 nm quad จะไม่เจอปัญหาเดิมๆ ทางที่ดีถ้าจะซื้อบอร์ดใหม่เล่น Striker II Formula ดีกว่าครับ
                        Last edited by hil4552; 8 Jan 2008, 09:50:32.

Comment

คงเกินความจำเป็นคับ45nm4หัว

Comment

ผมก็ไม่เเน่ใจครับ เเต่ Blood Iron P35 ของผมใส่ได้

Comment

ข่าว เมื่อก่อนบอกว่า ใส่ไม่ได้คับผม แต่ ปัจจุบัน ผมว่ารอดูสักพักก่อนดีกว่าคับผม
                              ถ้าท่านไม่เอามาSLi ผมว่าเอาพวก P35 X38 ก่อนดีกว่าคับผมใส่ได้ชัวๆๆ

Comment

Working...
                              X