Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด DDR 3 กับ DDR 2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด DDR 3 กับ DDR 2 ครับ

มีคนบอกว่า DDR2 512 ยังดีสู้ DDR 3 256 ไม่ได้ จริงหรือป่าวครับ แล้ว ถ้ามันดีกว่า จะส่งผลยังไรหรอ แล้วที่ผมต้องการเพื่อไปเล่นเกมหนักๆ อะครับ อย่างไรจะดีกว่ากันหรอ

สำหรับการ์ดจอแล้ว ความเร็วดีกว่าความจุครับ

Comment

จริง จำนวน MB ไม่มีผลกับความแรง (MB จะมีผลกับการแสดงจอภาพกับจอใหญ่ๆ 1600 x 1200 ที่ 256MB ไม่สามารถ ทำงานได้)
      และ Core/Mem DDR3 เยอะกว่า ยิ่งแรงไปกันใหญ่ หุหุหุ

Comment

งั้นถ้าเราไช้จอปะมาน17-19นิ้ว 256 ก้พอไช่ป่าวคับ

Comment

Originally posted by Dex-Hod View Post
          งั้นถ้าเราไช้จอปะมาน17-19นิ้ว 256 ก้พอไช่ป่าวคับ
          21" 256MB ยังพอเลย ครับ

Comment

ตอนแรกผมเข้าใจเป็นว่า หากMBเยอะเล่นเกมมันจะไม่กระตุกซะอีก
            ขอถามอีกได้ใหม่ครับ ถ้าเกิดว่า จอเล็กก็ใช้MBน้อยประมาณนี้ใช่หรือไม่ครับ?
            หาซื้อการ์ดจอต้องดูตรงเอาแรงๆCore/Mem DDR3 ใช่ใหมครับ การ์ดจอที่ติดมากับเครื่อง128MBภาพก็ชัดอยู่แล้ว
            อีกอย่างนะครับจริงหรือ? ที่เกมภาพกระตุก(sim2) เป็นที่การ์ดจอ(เห็นเพื่อนบอกมา)
            Last edited by roschool; 7 Jan 2008, 20:05:14.

Comment

Originally posted by roschool View Post
              ตอนแรกผมเข้าใจเป็นว่า หากMBเยอะเล่นเกมมันจะไม่กระตุกซะอีก
              ขอถามอีกได้ใหม่ครับ ถ้าเกิดว่า จอเล็กก็ใช้MBน้อยประมาณนี้ใช่หรือไม่ครับ?
              หาซื้อการ์ดจอต้องดูตรงเอาแรงๆCore/Mem DDR3 ใช่ใหมครับ การ์ดจอที่ติดมากับเครื่อง128MBภาพก็ชัดอยู่แล้ว อีกอย่างนะครับการ์ดจอ จริงหรือ ที่เกมกระตุก เป็นที่แรม (เห็ยเพื่อนบอกมา)

ใช่ครับ Core/Mem DDR3 ท่อ (PP) และดูอย่างอื่นประกอบด้วย
              Unit มาก ๆ การ์ดจอ 128MB อาจจะไม่พอได้ (256MB นี้เพอแน่ละ) แรมเครื่องด้วย เกมส์สมัยนี้กินแรมเครื่องเยอะเอาเรื่องเลย 1GB มีปริ่มๆ นะ

Comment

unit เยอะนี้ cpu เลยครับ ยิ่งแรงยิ่งดี

Comment

ถ้าใน รุ่นเสปกเดียวกันก็ไช่ครับ
                  แต่ถ้า ใน คนล่ะรุ่น ไกล้ เคียง หรือคนล่ะค่าย คนล่ะยี่ห้อ
                  ดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ

เช่น 7300GT DDR3 256mb/128bit
                  กับ
                  7600GS DDR2 256mb/128bit

เล่นเกมส์ เสร็จ 7600 แน่นอน เพราะ ท่อเยอะกว่า

Comment

ขอถามต่อนะครับ GT GS อะไรพวกนี้ มันคืออะไรแล้วมันต่างกันยังไงครับ
                    Bit คืออะไรครับ จุดสำคัญต้องดูตรง2อย่างนี้หรือครับถึงการ์ดจอจะแรง
                    Last edited by roschool; 8 Jan 2008, 20:24:32.

Comment

ดูรุ่น GPU เป็นหลัก

Comment

เดวนี้มันคงไม่ขึ้นอยู่กะ resolution อย่างเดียวแล้วอ่ะ
                        บางเกมก็กินเยอะมาก

Comment

Working...
                        X