Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนด้วยครับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนด้วยครับ HDD

พอดีผมไป ซื้อสายแปลง IDE-USB จาก1000พินะมาอ่ะครับแร้วผมก้ ไปเสียบกะ hdd 250gb ที่อยู่นัยเครื่องพอเสียบเข้าไปมันเห็นไดร์ฟครับแต่เข้าๆม่ได้ พอกลับมาเสียบสายแพรในเคส เหมือนเดิมมันก้อเห็ยไดร์ฟแต่เข้าม่ได้เหมือนกัน สรุปคืต้องformat ใหม่หรอ กู้ได้ไหมช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

เห็นไดรว์ ในที่นี้คือเห็นในวินโด้ไช่มั้ยครับ ไม่ไช่เห็นแค่ที่ Bios

ถ้าเห็นที่ วินโด้ เข้า Mycom แล้วเปิด ตัว HD250 ไม่ได้อาจจะเป็นที่ ไวรัส น่ะครับ พวก KillVBS แบบ นี้

ลองแสกนไวรัส สปายแวร์ดูก่อนครับ

หรือลองเข้า ไปเปิดในเซฟโหมดน่ะครับ กด F8 ตอนบูทเครื่อง

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ หรืไม่ก็อาจจะสาย USB>IDE มีปัญหา

Comment

มันขึ้นว่า
        O:/is not accessible
        the file or directory is corrupted and unreadable.

Comment

เสียบไฟรึยังจ๊ะ

Comment

เสียบเส็ดหมดแร้วง่ะ

Comment

จะมีวิธีไหนที่จะทำให้มันใช้ได้เหมือนเดิมมั้งอ่าๆๆ แบบว่าเอาไปเสียบ ide ในเครื่องมันก้อขึ้นยังงี้ ทั้งๆที่ก่อนหน้าที่ซื้อ IDE-USB มายังใช้ได้ปกติเรย เซง ช่วยด้วย!

Comment

Working...
              X