overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: เล่นน้ำเสียงจะเงียบกว่าเล่นลมมั้ยครับ

OverclockZone Member FDS's Avatar

Default เล่นน้ำเสียงจะเงียบกว่าเล่นลมมั้ยครับ

อยากทราบว่าถ้าใชระบบระบายความร้อนด้วยน้ำจะเสียงเงียบกว่าเล่นลมมั้ยครับ

แล้วมันเปลืองไฟกว่าลมเยอะรึเปล่าครับ

OverclockZone Member Boyler's Avatar

ดังกว่าลมครับ 555+
    เปลืองไฟกว่ารึเปล่า เปลืองไฟกว่าด้วยครับ 5555+

แต่ฟูลโหลดมันนิ่งดีจริงๆครับ
    ^^

OverclockZone Member FDS's Avatar

Quote Originally Posted by Boyler View Post
    ดังกว่าลมครับ 555+
    เปลืองไฟกว่ารึเปล่า เปลืองไฟกว่าด้วยครับ 5555+

แต่ฟูลโหลดมันนิ่งดีจริงๆครับ
    ^^
    ที่ว่าดังกว่านี้มันดังมาจากอะไรเหลอครับ

OverclockZone Member
    ถานีรถฟายหัวหิน

ความรุ้อันน้อยนิดของผมคือ ถ้าซิงค์เดิมมันก้มีพัดลม1ตัวอยุ่แล้ว
    แต่ถ้าเราไช้หม้อน้ำก้มี พัดลม1ตัว แล้วยังมีเสียงปั๊มเพิ่มมาอีก

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ดังกว่าชัวร์งับ พัดลมติดหม้อน้ำอีกบาน เหอะๆๆๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ดังกว่าเยอะครับ

ซิงค์ มันยังติดแค่ พัดลม 120 ตัวเดียว แต่หม้อน้ำนี่ ถ้าจะเอาดีๆ เขาติด 120 กัน 3 ตัว หรือมากกว่าครับ
    คิดว่ามันจะดังกว่าไหมหละครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เข้าใจและคับ

OverclockZone Member Obijuan83's Avatar

มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยอ่ะนะ
    เช่นชุดน้ำใส่ในเคสปิดฝา หรือวางนอกเคส
    เคสวางบนโต๊ะ หรือ ใต้โต๊ะ

จุดกำเนิดเสียง กับหู ทำมุมกันขนาดไหน อันนี้ลองหันหน้าท่านเข้าหาเคส ในระยะนั่งปกติ
    จากนั้นก็ เลื่อนหัวท่านจากซ้ายไปขวาผ่านตัวเคส (pan) แล้วท่านจะพบว่ามุมไหนเสียงดังสุด มุมไหนเงียบสุด
    ก็มาเลื่อนเคสให้ได้ระยะตามนั้น

OverclockZone Member llkill's Avatar

ตอนแรกผมใช้ tuniq เสียงก็ดังอยู่ใช้ได้
    พอเปลี่ยนไปเล่นน้ำใช้ Radiator 3 ตอน+ fan Vizo 12CM
    เงียบกว่าซ่ะงั้น

ชักจะงงและ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

เล่นน้ำสามารถใช้ พัดลมใหญ่เบ้ม รอบน้อยๆ เสียงเบาๆ ได้ครับ

ขึ้นกับขนาดหม้อน้ำด้วยนะครับ

สรุปก็คือจะดังไม่ดังก็ขึ้นอยู่กับพัดลมทีเราใช้ใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member sashimi's Avatar

ดังกว่าแน่ครับ ริอาจจะเล่นน้ำ ระวังผบ.ที่บ้านด้วยนะครับ ^0^

(เล่นมุขแบบนี้ เล่นแล้วรีบเผ่น.... ฟ๊าวววววว)

OverclockZone Member KRONGTHIP's Avatar

Quote Originally Posted by fds View Post
    สรุปก็คือจะดังไม่ดังก็ขึ้นอยู่กับพัดลมทีเราใช้ใช่มั้ยครับ
    ใช้แล้วครับ

OverclockZone Member xewet's Avatar
    ฝั่งธน PATA senpin

มันไม่ใช้ความเสี่ยงอ่ะครับ ถ้าเสี่ยง คงไม่ทำกัน ใช้คำว่า ชอบอ่ะครับ สำหรับผม

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by Obijuan83 View Post
    มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยอ่ะนะ
    เช่นชุดน้ำใส่ในเคสปิดฝา หรือวางนอกเคส
    เคสวางบนโต๊ะ หรือ ใต้โต๊ะ

จุดกำเนิดเสียง กับหู ทำมุมกันขนาดไหน อันนี้ลองหันหน้าท่านเข้าหาเคส ในระยะนั่งปกติ
    จากนั้นก็ เลื่อนหัวท่านจากซ้ายไปขวาผ่านตัวเคส (pan) แล้วท่านจะพบว่ามุมไหนเสียงดังสุด มุมไหนเงียบสุด
    ก็มาเลื่อนเคสให้ได้ระยะตามนั้น
    เอาซะวิทยาศาสตร์เลยนะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member xewet's Avatar
    ฝั่งธน PATA senpin

ผมว่าพัดลมที่มากับชุดน้ำเป็นตลับลูกปืน มันนิ่งและเงียบอ่ะ
    สรุปว่าขึ้นอยู่กับพัดลมด้วย ......

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

เสียงน้ำไหลฟังเเล้วก็ดีครับ ไม่น่ารำคาญ ถ้าเลี้ยงปลาอยู่เเล้วก็ดุดน้ำมาวนในคอมฯ จะทำเป็นรูปเเบบน้ำตกก็ได้ครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ใช้มาได้1อาทิตย์และ ดังชิบหายต้องใส่ตัวปรับรอบให้มันถึงเงียบ กินไฟไหมที่แน่ๆๆโดนPOWERใหม่ไปเกือบ6000บาทกินไฟแล้วกินตังในกระเป๋าด้วย(รูปก่อนเปลี่ยนpowerนะ)
    Last edited by pungpond999; 13 Aug 2008 at 23:29:17.

Bookmarks

Bookmarks