Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหุฟัง ไม่เกินพันห้าให้หน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหุฟัง ไม่เกินพันห้าให้หน่อย ครับ

จะมาใช้กับคอม นะครับ ดูหนัง ฟังเพลง 50/50 นะครับ

ถ้าจะให้ดี บอกเวบที่ขายด้วย ก็ดี ..... งบ ไม่เกิน 1500 บาท ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ป.ล.

ซาว 2ตัวนี้ เสียงแตกต่างกันมากไหม ครับ
    ถ้าจะซื้อเอาตัวไหนดี ครับ
    Attached Files

2รุ่นนี้ไม่น่าเล่นครับ

ไปตั้งรับ Sb live SB0100 / SB0220 made in malaysia ดีกว่า

Comment

Sb live SB0100 / SB0220 ...(กำลังหารายละเอียด)
      [IMG][/IMG]

และถ้าเป็นหูฟังละครับ แนะนำตัวไหน
      Last edited by raiden909; 7 Jan 2008, 20:39:26.

Comment

SB0200

ของเทียม อย่าไปซื้อ

Comment

[QUOTE=battlecruiser;1764433]SB0200

ของเทียม อย่าไปซื้อ[/QUOTE

ของแท้หาได้ที่ไหนบ้าง ครับ

Comment

[QUOTE=raiden909;1764709]
            Originally posted by battlecruiser View Post
            SB0200

ของเทียม อย่าไปซื้อ[/QUOTE

ของแท้หาได้ที่ไหนบ้าง ครับ
            บอร์ดมือ2 เวปนี้ไง

Comment

หูฟัง แบบไหนครับ Inear หรือ Earbud ถ้า Earbud งบไม่เกินเท่านี้ คง YUIN PK3 (ตัวนี้ถ้าเน้นหน้าตามากกว่าเสียงข้ามเลยครับ) หรือถ้า Inear แนะนำ AKG K-324P ครับ ดูได้ที่ http://www.munkonggadget.com/ (AKG K-324P ในนี้ขาย 2590 ลองดูร้านอื่นดูครับ หรือเปิดท้าย ราคาราวๆ 1590)

Comment

แบบครอบหูครับ(เรียกงัยหว่า)ครับ..
                ช่วยเลือกซาว ให้ด้วย ครับ และแหล่งที่ซื้อ

ขอบคุณทุกๆๆความคิดเห็น ครับ
                Last edited by raiden909; 7 Jan 2008, 21:35:31.

Comment

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2129028.html
                  http://www.pantip.com/tech/gadget/

แหล่งซื้อ http://www.munkonggadget.com
                  ราคากลาง http://www.pantip.com/tech/market/headphone/

แนะนำไปลองฟังดีที่สุด เชื่อหูตัวเอง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=139719
                    ขาย sb 220 ลองติดต่อดูครับ ไม่รูไปยัง

เรื่องร้านหูฟังนี่ไปลองฟังที่ร้านเฮียมั่นคงดีกว่าครับ
                    ต่างคนต่างชอบอ่ะครับ
                    เหมือนผม วันนี้กะจะไปซื้อ grado SR60 (จะไปซื้อจริงๆเลย กำตังแน่น ไม่ได้กะไปลอง)
                    ไปจดๆจ้องๆอยู่2รอบ พอร้านจะปิดเลยเข้าไปขอฟังเสียง กะถือกลับ
                    ----จากที่เพื่อนบอก จากที่อ่านรีวิว จากอื่นๆทั้งหลายแหล่ มีแต่คนเชียตัวนี้
                    พอไปลองฟัง ยอมรับเลยว่าเสียงใสมากๆ ชัดเจนเลย แต่ มันไม่ชอบอย่างแรง -*-
                    รู้สึกแปลกๆ เพราะที่ไช้ตัวเก่าไช้ของโซนี่ เบสมันแน่นมากๆ ครอบหมดหู รูสึกถึงเสียงเต็มๆยังไงไม่รู้

ลองอยู่ซักแป็ป พี่เค้าเห็นหน้า เค้าเลยถามว่าเป็นไงมั่ง แล้วพอบอกพี่เค้าเค้าก็แนะนำตัวอื่นๆไห้อีก ฟังไปอีกตัว MS1 ยิ่งกว่าตัวแรกอีก T_T
                    เลยกลั้นใจบอกพี่ เอาตัว SR60 นี่ล่ะ เท่าไหร่ครับ

พี่คนขายเค้าดีมากเลยครับ บอกไม่ชอบไม่ต้องเอาน้อง ฟังๆไปก่อน ไม่ชอบเอาไปก็เท่านั้น
                    เห็นร้านจะปิด เลยไม่ได้ลองต่อครับ
                    ชอบพี่คนขายมากๆ เดี๋ยววันหลังจะไปหาไห้ได้ซักตัว

เล่าไห้ฟังครับ เผื่อเห็นภาพ

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ
                      ...หายากครับ..
                      (ตามเก้บข้อมูลก่อน อิอิ***งจากวงการไปนาน)

Comment

เปลี่ยนหูฟังทีต้องปรับตัวทีเลยเนอะ อย่างผมเนี่ยพอเริ่มใช้ Inear กลับไปใช้ Earbud ไมได้อีกแล้วเซ็งเลย ใส่แล้วเมือนอะไรมันติดหู

Comment

ส่วนมากของGrado มันเน้นฟังเพลงมากกว่านะผมว่าผมเคยใช้MS-1 กะจะเอามาดูหนัง ดูได้2เรื่องเองขายเลยเพราะเสียงมันใสมากๆเเละรายละเอียดเสียงดีมากเหมาะที่จะฟังเพลง
                          มากกว่าจะเอามาดูหนังนะผมว่า เเต่ถ้าเอาไปฟังmp3ก็เท่านั้นเเหละครับ ต้องฟังเพลงที่ripมาจากต้นฉบับเเบบที่บิทเรทมันสูงอ่าถึงจะดี เเต่ถ้าดูหนังที่เคยฟังนะครับ ถ้าเอาเเบบเสียงตูมตาม
                          เเบบระเบิดลงเปิดลูกๆ หูกระพือเลยนี่เลยครับ KSC35 เเต่มันไม่ใช่เเบบครอบหูอ่านะ เเต่รับรองเลยว่าเหมือนระเบิดลงข้างบ้านคุณเเน่ๆ ผมไม่เเน่ใจะนะว่ามีขายอยู่หรือป่าวลองถามดูนะ เเต่ถ้าต้องการเเบบที่ว่าซาวสเตทกว้างๆ เซอร์ราวท์ๆ ผมว่ายี่ห้อนี้ดีครับ
                          Ultrasone เซอร์ราวท์เเบบรอบหัวเลยไปลองฟังดูครับ เหมือนผีหลอกเลยแหละ เสียงมันเเวบมาจากตรงนู้นตรงนี้เหมือนเราฟังจากลำโพง7.1เลยครบเลยซ้ายขวาหน้าหลัง เเต่ถ้าชอบเบสหนักเเบบมาเป็นลูกๆเหมือนเครื่องเสียงรถยนต์เลยยี่ห้อนี้ดีครับAKGหนักเเน่ผมฟังเลยหูดับเลย อ่าชอบเเบบไหนหูคุณแหละจะตัดสิน เวปนายมั่นคงผมเเนะนำว่าอย่าเข้าบ่อยเพราะคุณจะเสียตังเกินกว่างบที่ตั้งไว้ อิอิ ผมเคยเป็นเเว้วววววววววววว

Comment

Originally posted by blacksheep1991 View Post
                            ส่วนมากของGrado มันเน้นฟังเพลงมากกว่านะผมว่าผมเคยใช้MS-1 กะจะเอามาดูหนัง ดูได้2เรื่องเองขายเลยเพราะเสียงมันใสมากๆเเละรายละเอียดเสียงดีมากเหมาะที่จะฟังเพลง
                            มากกว่าจะเอามาดูหนังนะผมว่า เเต่ถ้าเอาไปฟังmp3ก็เท่านั้นเเหละครับ ต้องฟังเพลงที่ripมาจากต้นฉบับเเบบที่บิทเรทมันสูงอ่าถึงจะดี เเต่ถ้าดูหนังที่เคยฟังนะครับ ถ้าเอาเเบบเสียงตูมตาม
                            เเบบระเบิดลงเปิดลูกๆ หูกระพือเลยนี่เลยครับ KSC35 เเต่มันไม่ใช่เเบบครอบหูอ่านะ เเต่รับรองเลยว่าเหมือนระเบิดลงข้างบ้านคุณเเน่ๆ ผมไม่เเน่ใจะนะว่ามีขายอยู่หรือป่าวลองถามดูนะ เเต่ถ้าต้องการเเบบที่ว่าซาวสเตทกว้างๆ เซอร์ราวท์ๆ ผมว่ายี่ห้อนี้ดีครับ
                            Ultrasone เซอร์ราวท์เเบบรอบหัวเลยไปลองฟังดูครับ เหมือนผีหลอกเลยแหละ เสียงมันเเวบมาจากตรงนู้นตรงนี้เหมือนเราฟังจากลำโพง7.1เลยครบเลยซ้ายขวาหน้าหลัง เเต่ถ้าชอบเบสหนักเเบบมาเป็นลูกๆเหมือนเครื่องเสียงรถยนต์เลยยี่ห้อนี้ดีครับAKGหนักเเน่ผมฟังเลยหูดับเลย อ่าชอบเเบบไหนหูคุณแหละจะตัดสิน เวปนายมั่นคงผมเเนะนำว่าอย่าเข้าบ่อยเพราะคุณจะเสียตังเกินกว่างบที่ตั้งไว้ อิอิ ผมเคยเป็นเเว้วววววววววววว
                            ผมก็เสียกะเว้ปนี้ไปเกือบหมื่นแระ เหอะๆ ยิ่งดูยิ่งอยากได้ ยิ่งไปฟังยิ่งต้องจ่ายตัง

Comment

เอิ๊กๆๆๆ เราเตือนท่านเเล้วน้าาาาาาาาาาา

Comment

Working...
                              X