ลงวินโดว์ใหม่แล้วไม่มีเสียงครับ ผมใช้เมนบอร์ด SiS-651 ครับ แล้วลงวินโดว์ใหม่ แล้วไม่มีเสียง เสียงออนบอร์ดครับ คือแผ่นไดร์เวอร์หาย ด้วย แค่ผมก็ลองโหลดมาจากเว็บมันแล้วนะครับ พอลงแล้วมันก็ยังเงียบเหมือนเดิมครับ มีแต่เสียง ติ๊ด ติ๊ด จาก เมนบอร์ด ลองหาอ่านตามเว็บบอร์ดต่างๆแล้วก็ทำตามแล้ว แต่ก็ยังแก้ไม่ได้ครับ เห็นมีคนบอกว่า อาจเป็นที่ไบออสอ่ะครับ ผมเปิดลำโพงแล้วนะครับ แล้วก็พอลงไดร์เวอร์แล้วรูปลำโพง ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ ต้องกดปุ่มอะไรเข้าไปเซ็ทไบออสตรงไหนครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ คอมเป็นใบ้มาเกือบเดือนแล้วครับ ขอบคุณครับ