Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับชิบเซตของ nvidia nfroce หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับชิบเซตของ nvidia nfroce หน่อยครับ

ชิบเซตอะไร มาใหม่สุด แล้ว nf570 nf 590 nf500 ตัวไหนใหม่กว่าแรงกว่าคับ แล้วต่างกันยังไง รบกวนหน่อยนะครับ

500 คือ 430 ทำใหม่
    570 พอSLI จะวิ่งช่องละ 8X ถ้าsingle จะ 16Xเต็ม
    590 พอSLI จะวิ่งช่องละ 16X เลย Single ก็ 16X

Comment

ถ้าไม่ได้เล่น sli ใช้vga ตัวเดียว ก็เล่นแค่ 570 ก็ได้ช่ายม้ัยครับ

Comment

ถูกต้องครับ

Comment

ก็มีพวก M2N-E P5ND2 ไช้ nf570 ut

M2N-Sli nf570 เฉยๆ

ส่วน M2NE-SLi อันนี้ NF500 ระวังไห้ดี

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
            500 คือ 430 ทำใหม่ มันnForce4 SLI ไม่ใช่เหรอครับ
            570 พอSLI จะวิ่งช่องละ 8X ถ้าsingle จะ 16Xเต็ม
            590 พอSLI จะวิ่งช่องละ 16X เลย Single ก็ 16X

Comment

สนใจตัวไหนก็ลอง Downloadคู่มือบอร์ดมาอ่านเลยครับ เเบ่งVersionกันเข้าไปอีก ต้องเทียบดู

Comment

Working...
              X